Tập chòe hót

Thảo luận trong 'CHIM CHÍCH CHÒE' bắt đầu bởi hms1993, 1/3/08.

1. hms1993

hms1993 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bác ơi,em mới mua dc 1 chú chòe giá 250k hok bít có đắt quá hok nửa~X(.Ở nhà thì nó cứ tè tè và hay hét lên,ít thấy nó hót quá,nhưng dc cái khi di dợt em đặt nó cạnh máy con chòe khác thì nó xù lông chịu chiến lém . Có bác nào bít cách cho chim hót siêng len hem chỉ em đi,à quên chòe của em đả thuần rồi!

2. luabong

luabong New Member

Thích đã nhận:
    0
    chich choe lua

Con chim mắc hay rẻ thì cũng khó nói lắm, nếu không nhìn thấy tướng tá của con chim, riêng con của bạn không nói hình dáng nó thế nào, đuôi có dài không? Nếu đuôi tù 22cm trở lên, chim bổi cũng giá từ 200k trở lên rồi. Còn bạn muốn chim hót hay và hay hót thì chịu khó đưa chim tới những tụ điểm dợt chim thì chim mới hay được. Còn như bạn nói con chim của bạn, khi treo gần chim khác mà xù lông, chụp lồng là chim chưa căng lửa đâu. Lần sau ban đi dợt thì để ý treo chim của mình xa lồng chim khác một chút. Bao giờ chim căng lửa thì mới ok.

Last edited by a moderator: 3/3/08
  3. ly the kiet

ly the kiet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    chim của bạn chưa có lửa thì không nên mang đi dợt bạn ơi vì như thế chim rất dễ bể đó bạn, trước tiên giờ bạn nên nuôi chim cho tốt đã , bạn nên thúc mồi cho chim , cho ăn nhiều loại mồi tươi , càng nhiều càng tốt như sâu , cào cào , trứng kiến... chiu khó phơi nắng nhất là nắng vào buổi sáng với thời gian vừa đủ , phơi nắng nhiều quá rất hại chim và có thể dẫn đến bị mù , 1 tuần bạn cho tắm 2 lần là được . khi chim đã hót kha khá ở nhà thì mới nên mang di dợt . nếu chim mà hót căng ở nhà mà mang dợt thấy chim xù lông đá thì nên tuyển em mới mà nuôi,em này không nên nuôi

4. chimlua_hot

chimlua_hot Member

Thích đã nhận:
    3
    các bác ơi cho em hỏi chim có lửa là sao em ko hiểu lắm mong các bác chỉ giúp thank !các pác nhìu

5. hms1993

hms1993 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Còn này ngoại hình tương đối đep,bự con lắm nếu co máy ảnh thì mình pót lên cho xem.:D

6. ly the kiet

ly the kiet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    chim có lửa là những con chim đang nổi hay đang căng gì cũng thế thôi bạn à