TẬp ChƠi CÁ RỒng !!!

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi badboyblue, 10/8/07.

1. badboyblue

badboyblue Active Member

Thích đã nhận:
    1
    từ hồi biết forum tới giờ thấy cá rồng đẹp quá muốn tậu về 1 em KLU còn bé ( càng nhỏ càng tốt vì nuôi để lấy ít kinh nghiệm đã mà , lỡ cá có mệnh hệ gì thì cũng ko buồn cho mấy , mình chưa nuôi cá rồng bao giờ mà) Anh em trong forum tư vấn chỗ mua hộ mình và tư vấn luôn về kích thước bể cá hộ mình nhé , tư vấn thêm về phụ kiện thì càng tốt , Thành viên mới xin cảm ơn anh em trước , mình đang ở TpHCM

Last edited: 10/8/07
  2. PRỒNG

PRỒNG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bạn mới nuôi cá rồng thì nên tậu em KLU là được,còn hồ thì tùy vào túi tiền của bạn,nói chung hồ càng lớn càng tốt,còn bạn muốn biết thêm về phụ kiện thì xem lại những bài củ và cũng tùy vào tiền bạc bạn bỏ ra tiền nào của náy.bạn muốn mua cá tốt thì tới Cửa hàng cá cảnh Hồng Anh Địa chỉ: 226 Nguyễn Tất Thành, P.13, Q.4, Tp.HCM.quy tín mà mình biết.....còn muốn biết thêm cặng cẻ thì bạn cố tiềm máy bài củ mà xem ok..chỉ giúp bạn được có vậy thôi....

3. you_ands_i

you_ands_i Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    Mới chơi cá rồng thì nên nuôi Thanh Long thôi( cũng sang rùi), vì trong wa' trình chăm sóc ,ko may có"đứt bóng" thì ko đáng tiếc, chứ chơi Hông Long, KLHV lỡ có gì tiếc lắm chú ah, thì cứ thử mấy con Ngân Long, Kim Long Úc( nhưng nuôi nhìn tụi này chán lắm). Còn nếu đã gom góp đc kiến thức và dám chơi dám chịu thì nên chơi Hồng Long, KLHV, thậm chí chơi cả Huyết Long và Quả bối cũng chả sao.. Đừng để lời nói ảnh hưởng lòng chơi cá. Chả có giống cá nào khó nuôi, chỉ có điều bạn dám nuôi ko. Chứ laọi nào cũng chăm sóc như nhau, chỉ có tính nết hơi khác 1 chút...

4. badboyblue

badboyblue Active Member

Thích đã nhận:
    1

5. lanngoclan

lanngoclan Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    5