Tập chơi CM

Thảo luận trong 'CHIM CHÀO MÀO (Pycnonotus Jocosus)' bắt đầu bởi vanhkhuyen1983, 14/6/08.

1. vanhkhuyen1983

vanhkhuyen1983 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    hì hì hì em cũng có vài con Cm post cho các bác xem và chỉ bảo ạ
    chú thứ 1
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]
    Chú thứ 2
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]
    Chú thứ 3 (chú này chột mắt)
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]
    Chú thứ 4 (chú này ...liệt chân)
    [​IMG][/IMG]
    và cái chân bị liệt
    [​IMG][/IMG]
    chú thứ 3 và thứ 4 có tật nhưng hót rất hay

2. kissme18

kissme18 Member

Thích đã nhận:
    2
    Bạn mới tập chơi CM ah mình nghĩ là bạn kết con dầu nhất đúng ko con dầu có cái mào lân khá đẹp đấy hình như là chim bổi đúng ko bạn đuôi của nó do tung nhiều nên ko đươch đẹp lắm bạn cố gắng chăm sóc nó thật tốt tương lai nó sẻ là một chú chim hay dấy
    Còn 3 chú còn lại thật sự ko ổn 2 con bị tật như bạn nói thì ko nói làm gì nhưng con thứ 2 tứong tá bình thường thôi ức của nó ko được sát với nhau ,tướng ko giử chim nếu giọng nó hót hay thì có thể giử lại để huấn luyện chim non sau này còn ko thì nên thả hoăc bán đi bạn ah nuôi chỉ thêm tôn bột thôi chúc bạn thành công và sẻ có một chú CM hay nha !

3. vanhkhuyen1983

Thích đã nhận:
    149
    cảm ơn bạn đã nhận xét:D:D. con thứ 2 ban coi thế nào chú, đẹp hơn con thứ 1 nhiều (vì đang thay lông) người chuẩn, đòn dài, giọng cực hay (chim mồi của mấy tay chuyên bẫy mà) năn nỉ mãi mới bán:D:D. 2 con còn lại bị tật, con thứ 1 chột mắt, giọng hay nhất trong 4 con của mình. Con thứ 4 liệt chân, không thể bỏ (bỏ thì chắc chết) giọng hay lắm nhưng.... nên giá từ 600k ->> 35k (lúc không có chim mua nó về nghe chơi thôi):D:D. Mình chẳng biết chụp hình đẹp nên không rõ lắm -> khó nhận xét nhỉ hiiiiiii:D

4. Hai.phateco

Hai.phateco Active Member

Thích đã nhận:
    9
    Tôi có đọc bài của anh Bạch đề về công dụng của cà rốt. Anh thử cho nó ăn cà rốt xem con bị liệt có đỡ không. Ngoài ra anh có thể dùng dầu xoa bóp cho nó nhớ ít thôi nhé - tôi học cách này từ mẹ tôi khi chữa liệt cho mấy con gà. Đừng để nó chết phí lắm lại giống tôi trước có con chào mào to như con bông lông hót cả giọng họa mi thế mà bị liệt tiếc đứt ruột. Mong con chào mào của bạn chóng khỏi

5. CHIM_CUT

CHIM_CUT Active Member

Thích đã nhận:
    4
    4 con chào mào của anh the là quá đươc rồi, minh cũng mới chơi thôi, hôm nọ nuôi 1 em non, thả ra đuôi dài lắm rồi, thả lên cây nhãn bị mèo hàng xóm vồ mất rồi, ko nể tình hang xóm thi em cho nó đi rồi. nếu bác ko thich nữa thì để em nhé hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii..ì

6. Hai.phateco

Thích đã nhận:
    9
    Bạn nào có thích chào mào non xuống hải phòng chủ nhật đảm bảo các bác khênh cả chợ cũng đủ tiền về hehe. HP không có phong trào nuôi chào mào nên rẻ vô cùng.Chỉ có 5k một em thậm chỉ bác mua nhiều giảm giá hee. Em thì thích khuyên non khốn nỗi mấy tay buôn chim lợi dụng mọi người đang nghiện khuyên nên bao thầu hết khuyên non ở chợ và chim non chưa đem ra chợ đã được đặt hàng làm mùa này mua khuyên non khó quá. Nó về nó bán với giá cắt cổ 150k một em. Thật chán quá...

7. vanhkhuyen1983

Thích đã nhận:
    149
    Tự nhiên năm nay K non đắt thế, trên HN tận 30k 1 em.... Ở Hp giá CM bổi thế nào thế bác Hai.phateco
    to chim_cut: bạn thích chú nào??? :confused::confused:chỉ 1 chú mình có thể ra đi đó là....:laughing:cụt....c..h....â.....nnnnnnn=))=))

8. Tay Nguyen

Tay Nguyen Active Member

Thích đã nhận:
    20
    TN cũng có 2 chu chao mào "má trắng", nhờ các bác hướng dẫn mình cách post, mình sẽ post để nhờ bác tư vấn cách chăm sóc. Cảm ơn

9. Hai.phateco

Thích đã nhận:
    9
    Bác mua 30K một em K còn rẻ chán. Ở HP có một tay buôn chim hắn bao tiêu hết khuyên non nên giá lên tới 150k ặc ặc làm mình không mua được hôm qua em đặt mua từ Thanh Hà may ra giá cả hợp lý hơn. chào mào bổi lúc nào chẳng rẻ có 10 nghìn một em thôi nhưng mùa này thấy họ mang ra chợ toàn chim non má trắng chưa có má đỏ. Em có ba con nuôi từ nhỏ nè bác có thích em chuyển cho bác một con em nuôi hai con là đủ... Mấy con chào mào của em to lắm chắc có triển vọng. Nhưng mà mua lồng chim giờ đắt hơn chim hic đành chơi hai con thôi

10. vanhkhuyen1983

Thích đã nhận:
    149
    hờ hờ hờ...cảm ơn Hai.phateco nhưng chuyển lên HN e....hơi khó. Mình thì bận đi làm chỉ nghỉ CN..mà đời thật chớ trêu bắt yêu sớmI-|I-|CN bị cô bồ ...không cho đi chơi nhiều. Sáng ra tám táp cho chim xong (1 tuần mới được tám nước và nắng) là phải đến nhà cô ý (11h) báo cáo rùi....:crying::crying::crying:
    Muốn đi đây đi dó bẫy chim lắm nhưng cứ phải dắt thêo 1 cô gái ....

11. chao mao

chao mao Guest

thằng đầu mào được nhưng đuôi hơi phá đấy ,cố gắng chăm sóc nó nha

12. dongnghiep

dongnghiep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    210
    Hình như chim của bạn là chim bổi vì lông đích của chim màu đỏ thẩm không phải đỏ lợt, mình thấy chú chim thứ nhất đẹp nhưng hơi nhát. Nói như bạn Hai.phateco thì chào mào Hải Phòng rẻ thật, 5k 01 con non, quê mình con non 100k, bổi 50k một em. Nếu có dịp đi thăm Thành phố hoa phượng đỏ, mình sẽ ghé bạn và mua một lồng chào mào non về nuôi cho thỏa ý nguyện.

13. solero0105

solero0105 Member

Thích đã nhận:
    2
    cho ăn chuối tiêu bị đi ngoài đấy, bạn nên để ý một chút !