tập chơi khuyên nhờ ae chỉ bảo

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi khuyenmu, 9/4/08.

1. khuyenmu

khuyenmu New Member

Thích đã nhận:
    0
    em là dân mới vào nghề nên có điều muốn hỏi các đại ka chỉ giup.em khuyên em nuôi được 4 năm rùi,thuần lắm,líu lo ghê lắm.mặc dù nuôi được 4 năm nhưng em toàn để nó ở nhà thôi àh.tuần trước đem lên sân partin bách thảo chơi (đây là lần đầu tiên sau 4 năm nuôi em khuyên của em mới được ra ngoài),khuyên của các pác ở đấy hót mà e khuyên của em cứ ăn cám rùi u nc hoài thui àh là sao???ở nhà nó hót điếc tai cơ mà sao ra ngoài lại như vậy.em hỏi mấy pác ở đấy không ai nói cho em biết chỉ cười thôi mà điệu cười đểu lắm.khó chịu.có pác nào giúp em với

2. umbro

umbro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    bạn phải cho khuyên đi dợt nhiều khuyên bạn mới dạn,mới hót đấu được.ở nhà có thể e khuyên bạn là vua nhưng ra ngoài thì khó mà nói được lắm...he he

Công tử chơi chim !!!

3. duongtm

duongtm Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    319
    Chắc là do lạ chỗ, các chim khác thì treo ở đấy nhiều rồi nên líu bình thường

4. tapchoikhuyen

tapchoikhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    chim mình mộc 5 tháng sách đi vẫn líu đấu tốt bạn giống mình không có thời gian hả vậy khi mang chim đi ,còn phụ thuộc vào con chim có bản lĩnh hay không nhiều con mau thì treo lần đầu vẫn líu tốt ,nhưng thuờng phải treo ra xa không để gần các con khác vì chim của bạn không mang đi bao giờ nên như anh duơngtm nói là nó lạ chỗ ,nên ở nhà bạn chịu khó mỗi chỗ treo em nó vài ngày 1 tuần cố gắng mang đi treo độ 1 đến 2 lần,nếu treo thì cách xa các con chim khác ra để nó quen dần dần rồi khi thấy nó đã líu thì vài lần sau treo gần gần lại mỗi lần rút ngắn khoảng 1 đến 2 mét ,khuyên mình mang đi treo đuợc vài lần tuy líu tốt nhưng vẫn cách các dàn chim cỡ 5 đến 7 mét giờ mới ngắn lại đuợc 3 đến 4 mẻt :D ,học theo các bậc cao thủ là vậy mình làm cũng thấy hiệu quả nên giờ sáng đi làm tranh thủ sách chim theo treo tầm 3o phút đến 1 h lên nhanh lắm

Last edited by a moderator: 10/4/08