Tập DIY bể thủy sinh

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi kuongnp, 25/10/11.

1. kuongnp

kuongnp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    54
    Tình hình là em rất máu vụ DIY bể thủy sinh. Bắt đầu bằng việc tự dán một cái bể. Bạn bè em chẳng có thằng nao đam mê cái thú vui này, toàn lao đầu vào kiếm tiền với gái gú. Nhân đây hỏi xem có anh em nào mới tập chơi có ý định tự tay dán một cái bể kính, thì xin cho em đi cùng tìm nơi mua kính, mua keo, làm công nhân bốc vác hộ và cùng học tập cách dán bể cá. Em ở văn quán hà đông, anh em nào gần gần thì càng tốt, còn xa hơn tí cũng chẳng sao, anh em mới đầu chơi một mình buồn lắm.
    Sau vụ DIY cái bể kính, đang tưởng tượng sẽ ra tiệm gỗ mua ít gỗ về DIY luôn cái kệ.
    Có bạn nào tham gia vụ DIY không nhỉ?

2. sieunhanbo

sieunhanbo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,512
    Em cũng khoái cái vụ DIY này, vì lượm được ít kính + không biết giữ keo sillicon khỏi bị khô nên em định dán một lúc 2 bể 45x30x30, 1 bể cucbic 35, 1 bể 45x30x10 và 1 bể lọc tràn
    Keo thì em đang muốn mua keo Apollo xem sao, có bán ở các cửa hàng vật liệu xây dựng (trước em xài sillicon 112 cho bể cubic 25)
    Kính thì trước em cắt ở 1 tiệm trên Láng, chính xác tương đối
    Sau em có cắt một cái mặt bàn trên Hoàng Hoa Thám, thấy trên này có vẻ chính xác hơn
    Đợt này vì kính tự cắt nên có sai số chút, chiều nay em mới mua đầu mài về bỏ vô khoan mài cho nhanh
    Em ở Phạm Văn Đồng, nhà trọ nhỏ và xa chỗ bác, bác không chê thì khi nào tham gia với em cho vui

p/s: em đam mê DIY nhưng không phải chuyên gia, rất muốn giao lưu với các bác cùng sở thích để học hỏi kinh nghiệm :D

qulee thích bài này.
  3. datmoc

datmoc CLB Thủy sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    708
    làm j mà dán lắm bể thế ku, định tặng anh 1 cái à :p

4. sieunhanbo

Thích đã nhận:
    1,512
    :D rồi anh sẽ biết, hị hị
    bể 45 cao 10 cm em cho rùa tắm
    bể cubic 35 em dán hộ thằng bạn cùng phòng

5. kuongnp

kuongnp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    54
    Hic, bạn xa xôi quá, dán vài cái bể thật đẹp rồi lên trưng bày, quy trình dán, để anh em còn học tập.

6. sieunhanbo

Thích đã nhận:
    1,512
    Hì, dán để xài thôi, không phải để trưng bày :D
    Quy trình dán thì có rất nhiều trên net mà, vì không chuyên nên mình làm theo cách này: http://www.youtube.com/watch?v=I0uwuz0FIvA
    Cũng đơn giản thôi mà, cứ mạnh dạn dán, hỏng thì bóc ra dán lại, đằng nào 1 chai sillicon xài cũng không hết :D

Last edited: 26/10/11