tập làm giò ACE chỉ giúp mấy cái này

Thảo luận trong 'Phụ kiện chỉ dành cho gà rừng' bắt đầu bởi khoanhkhacsong, 5/2/15.

1. khoanhkhacsong

khoanhkhacsong Member

Thích đã nhận:
    13
    e mới tham gia 4rom, mục đích vui là chính còn đi bẫy có được hay cũng là vui rồi, e có mấy cái thất mất xung quanh vấn đề làm giò như vầy à:
    1.chân giò thì mình có thể dùng dây kẽm chống rỉ làm cũng được phải không ạ? và độ dài tiêu chuẩn của chân giò gà là bao nhiêu ạ?
    2.dây cáp e đọc thì thấy có nhiều loại khác nhau nhưng em thấy dây thắng xe đạp là dễ tìm và làm nhất, cứ 4 cộng xe lại có đủ để giữ gà không ạ? và độ dài của nó là bao nhiêu ạ?
    3.khoen thì e dùng ruột dây điện loại có 5-6 soại to bằng chân nhang uốn cong lại hàn chì có được không ạ?
    4.còn cái cộng dây nối đầu dây cáp với khoen e không biết gọi là dây gì, và nó độ dài là bao nhiêu ạ?
    Ace cho e thông số mấy cái trên để e tham khảo học theo ạ. cám ơn mọi người.

2. khoanhkhacsong

khoanhkhacsong Member

Thích đã nhận:
    13
    up cho ace giúp ạ, em mới xem trên youtube có ng cmt thế này chân giò khoảng 12cm và dây cáp thì 23cm như thế có được ko ạ?

truonghack thích bài này.
  3. truonghack

truonghack Well-Known Member

Thích đã nhận:
    183
    cung quê à, mình ko chơi gà rừng nên cũng ko để ý chỉ có cu, cuốc, và trích thôi, giò cu thì như thế này chân ghim thì có thể là 5cm còn cáp thì tỳ bạn làm tấc mốt hay tấc hai, là 11cm hay 12cm ấy, bạn cắt cáp ra đoạn 23cm xong se lại rồi đo làm thồi, còn gà rừng thì mình thấy giò nó to hơn theo số bạn cho chân 12cm và cáp 23 cm mình thấy cũng ổn rồi đó, hj, tết có ở quê ko cafe, vì mình cũng ở an giang tết mới về, đi ngang thấy vì mình cũng muốn chơi nên tìm hiểu, mình ở huyện tri tôn, gần đồi tà pạ, hôm trước đi câu cá cùng thằng em trên đồi thấy có gà rừng, đẹp ghê nên cũng ham.

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:51 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:49 AM ----------

à quên up cho bạn luôn, ai biết thì giúp bạn ấy cái.

khoanhkhacsong and BAONHJ. like this.
  4. trunggl

trunggl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    47
    chân cắm thì bạn chỉ cần làm khoảng 10cm thôi. làm dài quá gặp đất cứng khó cắm. cáp thì đìa khoảng 27cm chừa ra hai phân để cột vào chân cắm. dây ruts thì bạn ra mấy chổ ng ta bán đồ câu cá hỏi mua dây dù siêu bền. khoen thì lại đến mấy chổ ng ta sửa điện cơ hỏi mua dây đồng. dây đồng cở 1,2 mm là dc rồi ko cần to lắm

khoanhkhacsong and BAONHJ. like this.
  5. tuvanhung

tuvanhung Member

Thích đã nhận:
    6
    Như vậy liệu có ổn ko mọi người? Mình làm bằng sợi dây cáp.

6. chickenppc

chickenppc Active Member

Thích đã nhận:
    66
    cũng khéo tay gớm, xoắn cáp nhìn ngon ghê :-* cái cáp này bác làm bằng thắng xe đúng ko, bác muốn làm ngon kiếm cáp điện lực ấy, mình nhớ ko rõ lắm nhưng hình như nó là sợi dây chịu lực của dây cáp điện thoại thì phải, loại đó nhỏ hơn nên phải xe 4 (2 sợi gập lại thành 4) đàn hồi cực kì tốt