Tên King, Giá King => Cá Thường!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi chaulahan, 25/4/06.

1. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    Tại một tiệm cá ở Tam Hiệp, Biên Hòa (gần nhà bác Luật-rừng ấy) đang bán vài con. Con nào cũng kêu King Kammalau với giá trên trời. Các bác xem thử.

1. King Kammalau giá 1T7, cỡ 2 ngón tay:

2. Con này cũng King Kammalau luôn, lớn hơn 3 ngón, giá 4T.

bằng chứng rõ ràng đây nhá:

Nếu con trên là King Kammalau thì thằng nhóc này của mình cũng là KING rồi đấy nhé! =)) (giống nhau thế mà các bác cứ bảo cá em là BigHead với Châu ML? :laughing: ) Con trên 4T thì con này của mình được mấy T ta?

Bài viết về chú nhóc của mình tại đây: http://www.aqua-birdvn.com/forums/showthread.php?t=4215

2. CONGVINH

CONGVINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Thế thì chú nhóc nhà mình mới mua cũng là King rồi???...
    Nó đây
    [​IMG][/URL][/IMG]

3. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    Nếu con trên là King Kammalau thì thằng nhóc này của mình cũng là KING rồi đấy nhé! (giống nhau thế mà các bác cứ bảo cá em là BigHead với Châu ML? ) Con trên 4T thì con này của mình được mấy T ta?(Trích Chaulahan)
    Keke,ko ngờ bác Châu bay giờ lại khoái cái món "kinh" nữa à,cá của người ta ra tiệm,lên hồ,đèn đuốc điện đóm lung tung mới co giá đó,hihi,còn cá của bác thì "dú" trong nhà mà đồi mấy T á?Thôi bác đưa đây em đổi cho con khỉ của em nhá,keke,sau lâu quá ko thấy hình con khỉ của bác nhỉ,em thấy nhớ nó đấy,post hình lại cho em nhòm mặt nó với,chầu cafe hứa với bác cứ ..từ từ mà tính vậy,hihi.

4. trung_208

trung_208 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    bác chaulahan ơi mấy em trên hình là ở tiệm kim tân phải ko em thấy cá ở đó cũng đẹp lắm mà giá cũng được,hôm trước em hỏi con ở h1 họ nói 1t2 sao bây giờ lên nhanh quá vậy,mà nhà bác ở đâu lúc nào em lên rước mấy em được ko hihihihihihihihi!!!!!!!!!!!!!!!:D :D :D :D :D I-| =)) =)) :D :D :D :D :D #:-S

5. chaulahan

Thích đã nhận:
    12
    Hihi... Trung-208 là thành viên mới và cũng ở BH hả? Vậy thì xin mời click vào link dưới chữ ký của mình đây, rồi... khai báo lí lịch đi nhé! Còn mấy con LH củ chuối của mình thì vớt lúc nào chẳng được...:laughing:

@CONGVINH: Haha... vậy là cả nhà mình có... KING hết rồi nhể, vui quá! =))

@KKK: Hehe... cá mình bây giờ thành King rồi sao đổi Khỉ của bác được! Chắc phải kèm thêm con khỉ bác đang nhốt trong "lãnh cung" nữa á! :laughing: Con khỉ kia nay lớn lắm rồi, sẽ update hình sớm theo yêu cầu của bác.

Last edited: 25/4/06
  6. phamhoang

phamhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    chỉ là mấy con châu thường thôi ,sao mà bọn bán cá này láo thế nhỉ,chỉ tội cho mấy người không biết mua lầm nó thôi

7. aquarium

aquarium Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo anh đó không phải là châu thường mà là Bighead. Anh cũng đã nghía qua mấy con đó ở ngoài rùi cũng khá nhưng là king thì không phải.:D

8. chaulahan

Thích đã nhận:
    12
    :-$ Thêm một tin "hot" cho các fan LH ở Biên Hòa - ĐN nữa là một tiệm cá chuyên bán LH có quy mô lớn nhất khu vực BH (hay cả tỉnh ĐN nữa thì không biết?:confused: ) sắp được khai trương với trên 100 hồ với La hán nhiều chủng loại và kích cỡ khác nhau. Đó là tiệm cá của vườn kiểng Long Bình, nằm trên Xa lộ Hà Nội, góc ngã tư Amata - Baty.
    Hôm qua, mình mới ghé tham quan sơ vì chưa khai trương (chủ nói khoảng 1 tuần nữa). Dàn hồ trông khá bề thế nhưng dàn cá thì ngược lại, cũng thường thôi. Được vài con kha khá để hù thiên hạ! Nhưng có lẽ không nên hỏi giá mấy con này để đỡ bị sốc...:laughing:

9. thanh

thanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Ủa sao mình thấy giá có 4.000 mà bạn, đâu fải 4T đâu, hehehehe........
    Con trên là bighead, con dưới là Châu malay thôi, mình cũng từng bị lừa vậy rồi nên rút kinh nghiệm, hehe...Tin lời mấy tay bán cá, về nhà bán lúa giống luôn, hehehehe....

10. Harry Potter

Harry Potter Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Người ta ghi như vậy nhưng được hiểu là đơn vị tính là "ngàn", 4000 ngàn = 4 chai "Tiger"!

11. chaulahan

Thích đã nhận:
    12
    Hehe... có khi chỉ cần ghi số 4 thôi cũng đủ để mình... đầu lìa khỏi cổ rồi :laughing:

Last edited: 27/4/06
  12. new fish

new fish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Nếu tính như vậy ==> em có 2 con king rồi, vui quá xá là vui

13. Who is fish

Who is fish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Bạn newfish sướng thật được những 2em king ,bạn newfish cậu mua king ở đâu thế ?:confused:

14. batuocbongdem

batuocbongdem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Bó tay mấy thằng cha này...nhìn sao mà bảo là KING giá 4tr thế ...cái này nó đem vào vùng sâu vùng xa thì may ra lừa được người ta.Chắc tiệm này nó dẹp tiệm sớm quá,nó đâu có ngờ là có anh em aqua ghé thăm.heheheh

15. hoangvuvnn

hoangvuvnn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Con này chắc là "Kinh" rồi. Hôm thứ tư vừa rồi mình về Long Hải cỏ việc sẵn ghé vào nhà ông dượng chơi. Ổng nghe nói mình có nuôi cá nên dắt ra khoe bốn con "Kinh" mới mua của ổng (2 em mua ở Nguyễn Thông, 2 em ở Vũng Tàu), giá 1triệu8 một con nhé. Cả bốn con đều giống con này hết, chỉ có cái đầu là bự hơn một chút thôi. Chắc vài bữa nữa mình đi gom mấy em giống vầy về dưới đó mở tiệm cá quá.