Tép Blackberry Shrimp

Thảo luận trong 'Cá - Ôc - Tép với bể thủy sinh' bắt đầu bởi fahsailam, 12/12/05.

1. fahsailam

fahsailam Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    257
    Bạn SBD thắc mắc về con tép trong hồ của bạn ấy vậy mình xin trả lời trong mục này để mọi người biết. Tép này tên tiếng Anh đầy đủ của nó là Dwarf Blackberry Algae Eating Shrimp. Còn tên khoa học là Caridina spp. Chiều dài của tép này khi trưởng thành có thể từ 1-3 cm và nó có thể đổi mầu được và nó có nhiều mầu, mầu nau, mầu xanh đậm, mầu xám. Giá bán trên mạng 2.30 USD/ 1 con. Sau đây là hình của tép Blackberry Shrimp.

Last edited by a moderator: 5/2/11
  2. Solid Blue Discus

Solid Blue Discus Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,846
    Cảm ơn anh Fahsailam nhé!^^...chà..tên con này hay nhỉ!..

3. Dream

Dream Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Anh Fahsailam có biết ở TP HCM chỗ nào bán mấy loại tép đỏ đỏ xanh xanh, chỉ cho anh em với, em đang định làm 1 hồ nhỏ nuôi tép mà k biết chỗ nào bán. Cám ơn anh trước nha

4. fahsailam

fahsailam Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    257
    Tép này phải tự đi bắt ở tiệm bán cá nó hay chung với mấy con tép nhỏ vì bình thường mấy tiệm bán cá hay bán nhiều loại tép. Nhưng Tép Blackberry nó cũng hơi hiếm phải chịu khó kiếm trong đám tép nhỏ.

5. Solid Blue Discus

Solid Blue Discus Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,846
    em thấy trong mấy thau tép nhỏ đa số là tép gì đâu, tép này khó kiếm lắm....nhưng không phải không có, có khi mua một bịch 1k về lựa ra được 2-3 con! Tiếc cái nhỏ quá, thả vào con nào nhanh lẩn vào rong thì thoát, con nào tơ hơ bơi ra là mấy con Dĩa nó bơi theo, sau đó là "Bụp"!hix.mất tích!

6. phamhoang

phamhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    chào các bác hiẽn giờ nhà em đang còn chú tép này tình cờ đi mua tép cho cá la hán ăn không ngờ thấy thế la vớt,hiện giờ có 2 con màu xanh đang mang trứng,còn con màu đó đã rải trứng mất rồi,nếu bác nào muốn lấy thì PM cho em nha.em so tụi nó chết vì em nuôi không được cẩn thận cho lắm,em tặng cho mấy bác

7. aquatichung

aquatichung Giáo sư

Thích đã nhận:
    824
    @ all mình có 1 cách này bắt chước bác nông dân đi kiém tép: bạn kiếm cái màn tuyn cũ làm cái vó con con, mua 1 ít thính chỗ câu cá và đến một cái hồ nào đó thả xuống chùng 10 phút 1 lần nhấc vó lên thể nào cũng có tép tha hồ lựa chọn con khỏe đẹp.