Tép của Kaboom!

Thảo luận trong 'Cá - Ôc - Tép với bể thủy sinh' bắt đầu bởi kaboom, 18/10/05.

1. kaboom

kaboom New Member

Thích đã nhận:
    24
    nhà em có vài chú tép, nhưng em không biết tên khoa học của nó là gì, mọi người cho biết nhé. em cám ơn nhìu.[​IMG]

Last edited: 18/10/05
  2. phamhoang

phamhoang New Member

Thích đã nhận:
    4
    nhìn nó cũng bình thường mà bạn ơi,mình không thích nuôi tép cho lắm

3. kaboom

kaboom New Member

Thích đã nhận:
    24
    vâng, đối với người khác thì nó không có gì, nhưng đối với kabom em thì nó là 1 phát hiện vĩ đại đó ạ. hi hi hi

4. trantony

trantony New Member

Thích đã nhận:
    647
    Mình cũng là một người rất thích sưu tầm tép và muốn được biết bạn đang sở hữu loài tép nào nhưng không tài nào mình có thể xem được 3 tấm hình trên. Bạn Kaboom làm ơn up lại hình nhé.

Thân !

5. kaboom

kaboom New Member

Thích đã nhận:
    24
    em xin lỗi, vì em mới sắp xếp lại cái album nên đường link die hết, các anh chị mod sữa lại dùm em nhé.

6. trantony

trantony New Member

Thích đã nhận:
    647
    Cho mình hỏi mấy con tép của bạn có bao giờ đổi màu không ? ví dụ như đen, xanh hay cam cam chẳng hạn ? Bạn tìm được hay mua mấy con này ở đâu vậy ?

7. codai

codai Giáo sư

Thích đã nhận:
    2,207
    Codai thường đi hớt tép ở ....trong thau người bán hàng . Đôi khi hớt được những loài tương tợ . Chúng hay thay đổi màu theo chế độ ăn , môi trường nước ....Hôm nào off của hội hớt tép codai sẽ phôn cho tony để gia nhập hội =)) . Một buổi sáng sớm mát trời dùng vợt rà theo một chú tép đặc biệt chạy vòng vòng trong thau tép mồi, đôi khi cứ tưởng là đang mang kiến bơi và bình hơi luồn lách giữa kênh rạch quê nhà cũng thú vị lắm ( có ai bảo codai không phải là trẻ con??!! he he)

Last edited: 5/11/05
  8. kaboom

kaboom New Member

Thích đã nhận:
    24
    đúng như anh codai nói đó, tép mà em bắt được chủ yếu từ các bao tép mồi em mua về cho cá đĩa ăn. Con trong hình lúc nhỏ nó có màu xanh lau ở lưng, càng lớn nó càng chuyển qua màu nâu như đang thấy trong hình. Ngoài ra còn mấy con rednose nữa, rednose thì lúc trước nhiều hơn nhưng dạo này thì ít hẳn...