tép đẻ ?????

Thảo luận trong 'Cá - Ôc - Tép với bể thủy sinh' bắt đầu bởi toannhoc, 6/10/07.

1. toannhoc

toannhoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    các bạn cho hỏi bọn tép mình mới đẻ cỡ 5 chục con bám đầy thành hồ và bơi trong nước (khó thấy)giờ mình bóc đá ra rồi bỏ lũa vào cột rêu nhưng ko bít có ảnh hưởng tới bọn tép con ko nữa????và khi thọc tay ra vào nhỡ chúng bám vào tay ko thấy là vô tình tiêu diệt cả bày dưỡng cả tháng trời vậy các bạn chỉ cách mình làm thế nào nha .cám ơn các bạn rất nhiều~X(

2. Hong_ket

Hong_ket Well-Known Member

Thích đã nhận:
    295
    100% là ảnh hưởng. Vì ngay cả với tép lớn mà bạn làm như thế chúng cũng muốn "chia tay" bạn luôn chứ huống gì tép baby. Nuôi tép thì bạn nên nhớ 1 điều: "Tép là loại rất nhạy cảm với môi trường nước"

Giải pháp: đừng thọc tay vào hồ nếu bạn sợ tép con bám vào. Mà tép thì thường bám vào rong rêu, cây cỏ, lũa đá chứ ít khi thấy tép bám vào.....tay.

3. toannhoc

Thích đã nhận:
    2
    cám ơn HK nhiều mà mình lấy hết đá ra rồi lũa thì đang ngâm vậy theo hồng két thì cỡ bao lâu mình có thể lấy lũa bỏ vào hồ hả???tại mình muốn làm lại hồ mà .cám ơn HK nhiều nha tư vấn giúp mình cái nha thanks nhiều

4. hsPhantomX

hsPhantomX Well-Known Member

Thích đã nhận:
    65
    @HK: hehe tép nào e ko bít chứ tép nhà e chuyên gia e chọt tay vào là nó bám nhột lém :blushing:
    @toan: hồ đang có tép mới nở tốt nhất cứ để yên. Còn mún setup thì chịu hy sinh 1 đám đi, mai mốt nó đẻ nữa.

5. toannhoc

Thích đã nhận:
    2
    cám ơn PT nhiều

ặc vậy thôi để chúng lớn mình setup sau cũng được công nuôi đc thành quả mừng muốn chít đc :D giờ bỏ một đám chắc khóc sướng luôn kekekek