Tép đỏ - Tép RC (Cherry-Shrimp-Neocaradina-Heteropoda-var-Red)

Thảo luận trong 'Tép mầu' bắt đầu bởi anghi, 16/3/11.

  1. anghi

    anghi Well-Known Member

    Tham gia:
    1/12/05
    Bài viết:
    179
    Thích đã nhận:
    220
    Đến từ:
    dalat
    [​IMG]
    Cherry Shrimp - Neocaradina Heteropoda var Red
    Kích thước: 2-3cm
    Nhiệt độ 20- 30º C
    PH: 6.0-7.5
    Common Names: Cherry Shrimp, Fire Shrimp
    Scientific Name: Neocaradina Heteropoda var Red, was Neocaradina Denticulata Sinensis var red.
     
    tepongbaby, GHT, dangiu_ds and 26 others like this.
  2. ConChimNon

    ConChimNon Well-Known Member

    Tham gia:
    13/11/08
    Bài viết:
    482
    Thích đã nhận:
    230
    Đến từ:
    Vũng Tàu Biển Hú
    đối với rc thì cho ăn gì để lên màu đỏ đẹp hả bác??
     
  3. iSun

    iSun Well-Known Member

    Tham gia:
    31/10/08
    Bài viết:
    163
    Thích đã nhận:
    403
    Đến từ:
    HCM
    Tép RC quá đẹp. lại bị tép gây nghiện rồi đây.....
     
  4. Cuội

    Cuội Well-Known Member

    Tham gia:
    3/11/06
    Bài viết:
    1,260
    Thích đã nhận:
    847
    Đến từ:
    Cung Trăng
    Này thì Rờ Cờ

    [​IMG]

    [​IMG]

    [​IMG]

    [​IMG]
     
  5. mltk

    mltk Well-Known Member

    Tham gia:
    30/7/10
    Bài viết:
    644
    Thích đã nhận:
    1,168
    Đến từ:
    Thanh Hóa
    chỗ tép này mà bắt rang chắc anh Cuội ăn mệt.nhiều,đỏ và đẹp quá anh ơi :D
     
    Cuội thích bài này.
  6. ttan

    ttan Well-Known Member

    Tham gia:
    27/3/10
    Bài viết:
    49
    Thích đã nhận:
    131
    Đến từ:
    hồ chí minh
    anh cuội vẫn còn nuôi tép RC nữa hả. tép đẹp quá. khi nào anh rãnh mong anh chỉ giáo vài chiêu mới được
     
    Cuội thích bài này.
  7. Mr.Kin_7989

    Mr.Kin_7989 Thương nhân

    Tham gia:
    11/10/07
    Bài viết:
    1,197
    Thích đã nhận:
    321
    Đến từ:
    Hà Nội
    choáng ngợp với đàn tép của bác Cuội, quá chất lượng !
     
    poyznguyen and Cuội like this.
  8. nhocnhit

    nhocnhit Well-Known Member

    Tham gia:
    3/3/08
    Bài viết:
    115
    Thích đã nhận:
    0
    Đến từ:
    Cần Thơ
    tép của a Cuội đẹp quá, dạo này a còn tham gia hội "lai rai liên tỉnh" nửa kg?
     
  9. nguyenhoan

    nguyenhoan Active Member

    Tham gia:
    16/3/08
    Bài viết:
    38
    Thích đã nhận:
    5
    Đến từ:
    hochiminh
    Tép của Bác Cuội gửi về Vũng Tàu nuôi sẽ đẹp hơn đấy! hihihi
     
  10. ndl

    ndl CLB Thuỷ sinh Hà Nội

    Tham gia:
    4/7/04
    Bài viết:
    2,718
    Thích đã nhận:
    4,862
    Đến từ:
    Hà nội
    Bảo sao ăn tép tăng can-xi. RC mà đỏ như vậy luộc lên chắc vẫn đỏ.
    Anh Cuội ơi, bể trên kích cỡ bao nhiêu vậy anh nhỉ ?
     
  11. Cuội

    Cuội Well-Known Member

    Tham gia:
    3/11/06
    Bài viết:
    1,260
    Thích đã nhận:
    847
    Đến từ:
    Cung Trăng
    Hồ này có kích thước (1,4 x 0,6 x 0,6)m

    [​IMG]

    Lâu quá không gặp nhóc

    Đổi tôm VũngTau đê
     
    Lanhuong0102 thích bài này.
  12. mai-thanh-dung

    mai-thanh-dung Active Member

    Tham gia:
    17/9/10
    Bài viết:
    36
    Thích đã nhận:
    34
    Đến từ:
    sai gon
    tép quá đẹp ! anh có thể chia lại một ít để lai giống , thk
     
  13. ntnam21

    ntnam21 Well-Known Member

    Tham gia:
    29/10/05
    Bài viết:
    364
    Thích đã nhận:
    224
    Đến từ:
    TP.HCM
  14. ndl

    ndl CLB Thuỷ sinh Hà Nội

    Tham gia:
    4/7/04
    Bài viết:
    2,718
    Thích đã nhận:
    4,862
    Đến từ:
    Hà nội
    Oài, hồ 1m4 với ngần kia RC thì tốn thức ăn lắm anh nhỉ. Thật là khủng khiếp, em cứ nghĩ hồ cỡ 60 hay 80. Hehe.
     
  15. scuderia

    scuderia Well-Known Member

    Tham gia:
    10/10/10
    Bài viết:
    79
    Thích đã nhận:
    432
    Đến từ:
    Đồng Tháp
    wow, nhìn choáng luôn bro ơi, quá xá đẹp, mình ko có nuôi tép, liệu nuôi có dễ như nuôi cá ko bro
     
  16. TaiTuong

    TaiTuong Thương nhân

    Tham gia:
    3/6/08
    Bài viết:
    867
    Thích đã nhận:
    963
    Đến từ:
    Dòng Sông Cái
    biết nuôi tép còn đẻ nhanh hơn cá bay màu....nhưng...khá là tốn học phí ^^
     
  17. quynhtrang

    quynhtrang New Member

    Tham gia:
    8/10/07
    Bài viết:
    2
    Thích đã nhận:
    0
    Đến từ:
    HCM
    Anh cuội cho tép ăn thức ăn loại nào mà tép sinh trưởng tốt quá vậy?
     
  18. quynhtrang

    quynhtrang New Member

    Tham gia:
    8/10/07
    Bài viết:
    2
    Thích đã nhận:
    0
    Đến từ:
    HCM
    Anh Cuội cho tép ăn gì mà tép sinh trưởng tốt quá vậy?
     
  19. Mr_guns

    Mr_guns Well-Known Member

    Tham gia:
    13/2/10
    Bài viết:
    806
    Thích đã nhận:
    505
    Đến từ:
    Hà Nội
    đang mùa nóng hiện bể em đã lên tới 34độ đang có hiện tuợng tép nhợt nhạt màu và chết vài em hic em đang sợ
     
  20. chinhnguyen

    chinhnguyen New Member

    Tham gia:
    1/7/11
    Bài viết:
    1
    Thích đã nhận:
    0
    Đến từ:
    HCM
    Tks nha, tép đẹp quá mình rất thích nhưng khơng biết nuôi dễ không, hôm trước mua khoảng 20 c0n chưa đầy 02 tuần bị chết hơn phân nữa.
     

Chia sẻ trang này