tép ong và RC con....

Thảo luận trong 'Cá - Ôc - Tép với bể thủy sinh' bắt đầu bởi phanthanhliem, 19/11/08.

1. phanthanhliem

phanthanhliem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    theo các bạn thì tép ong có ăn RC con hay là trứng RC không... dạo này thấy RC con trong hồ mình hơi vắng bóng.... bạn nào từng nuôi chung 2 loại này xin cho mình tí ý kiến.... thanks

2. Dũng MVP

Dũng MVP Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Tép Ong, RC, Tiger đều không ăn con của nhau, bạn có nuôi chung với cá không? Nếu không nuôi chung thì chắc do môi trường nước thôi, mặc dù RC chịu được nhiệt độ cao và chất lượng nước tương đối nhưng nếu nước bị ô nhiễm nặng thì RC con cũng bị ảnh hưởng. Cho ăn ít lại và thay nước định kỳ sẽ tăng số lượng ngay mà. Thân

3. phanthanhliem

phanthanhliem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    thanks bạn. mình cũng nghĩ chắc do tụi tép con núp hết... nhưng cũng hỏi cho chắc ăn. cám ơn bạn

4. meomap

meomap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Bạn để ý coi lực hút của máy lọc nữa. Nếu mạnh quá có thể hút tép con vào trong ống đó.

5. doilathe

doilathe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Liem oi, ngày 25 có hàng, rảnh thì tao chạy xuống đưa cho, JBL loại 50g, tao có mua 1 loại bổ xung protein cho Tép nửa, loại này giá cứng hơn JBL, để về xài thử xem sao đã, Tép con trong hồ mày nó núp hết rồi, Tép con của tao nó ra ngoài an rêu bám trên lũa, tao mới bán dc game chưa kip setup hồ mới mà xài hết rồi, hoho