tép và cá neon?????

Thảo luận trong 'Cá - Ôc - Tép với bể thủy sinh' bắt đầu bởi dung troc, 20/8/08.

1. dung troc

dung troc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    e muốn nuôi tép cùng với cá neon.ko biết có được ko các bác nhỉ.hồ e dài 1m6 rộng 40 cao 50,bác nào đã có kinh nghiệm vụ này xin júp đỡ e với.các bác hồi âm cho e nhé....thanksssssss

2. ngonamdauquan

ngonamdauquan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Bạn chỉ cần làm nhiều hang ổ cho tép thì có thể nuôi chung với cá. Vì ca neon, bảy màu, sọc ngựa.... chúng kô ăn tép trưởng thành đâu, nhưng chúng sẽ ăn những ấu trùng của tép. Nên tốt nhất là nuôi tép thì đừng nuôi chung với loài cá nào hết, đây là lời khuyên thực tình của mình, trừ các loại cá như tỳ bà, cá chuột... các loại cá ăn rong khác. Chúc bạn có 1 đàn tép đẹp nha.

3. khoati

khoati Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    MÌnh cũng nuôi chung tép với neon hơn 1 năm nay rồi, lúc nào cũng có tép con! Nuôi tép chung với neon điều quan trọng là phải có nhìu rêu để tép đẻ và tép con có chổ trú ẩn khi còn bé. Bạn cứ nuôi thử đi hai loài này mà mua chung nhìn đẹp lắm ko có vấn đề gì đâu...Chúc bạn có hồ đẹp nhé!

4. rune_kt

rune_kt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    379
    hì...thanks các bác nhiều lắm...em cũng đang dịnh nuôi thử...:X

5. dung troc

dung troc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    vậy là mình yên tâm rồi.minh sẽ nuôi kết hợp 2 loài này.trên xanh dưới đỏ chắc là đẹp lắm đây.nhân tiện các bạn cho hỏi lun......những loài tép nào dễ nuôi và có giá cả dễ chịu một chút mong các bạn tư vấn giùm mình.thanksssssss........................ cả nhà nhiều...........

6. lamtan

lamtan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    RC đó bạn, mình thấy các anh em trên 4r này nuôi nhiều lắm