Tép và địa chỉ mua tép???

Thảo luận trong 'Cá - Ôc - Tép với bể thủy sinh' bắt đầu bởi bilislove, 24/7/07.

1. bilislove

bilislove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    có bác nào biết nhiều về giấy tờ nhập tôm tép thì dang rộng vòng tay giúp em. Em sẽ nhập nhiều loại tôm tép về cho anh em Forum chơi. Giúp em thiệt tình nhé. Em có đk đi Thai và China mỗi tháng.

2. tien378

tien378 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    Bạn lechau ơi bạn cho mình xin cái địa chỉ mua tép đó đi, mình kiếm hoài mà chưa biết chỗ nào để mua nó hết. Cám ơn trước nhiều nhiều. Mình nghĩ nhiều người cũng đang kiếm đó. Thân

3. discus_red

discus_red Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    :crying: :crying: :crying: Tới Cao Quý nhìn mấy con tép thủy tinh mà thèm ghê ! 1 con bé tí chừng 1cm mà tới .. 100k ! Chưa chắc nó sống :sick:

4. Dream

Dream Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    @ tien378: Bạn cứ ra khu Nguyễn Thông cái tiệm đầu tiên kế bên tiệm chụp hình cưới, vừa có tép mũi đỏ mà còn có cá nóc mắt đỏ nữa, nhiều lém. Hôm trước mình mua 5k mà được gần 10 con cá nóc con và vô số tép mũi đỏ. ( cô bé bán hàng chỉ vớt đại thui ).

5. tuannghethuat

tuannghethuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    tép ở Cao Quí kì này có vẻ mạnh hơn, lần này tậu thử 1 cập ong đỏ và 1 cập ong đen được 5 ngày rùi vẫn thấy OK, lần trước vẫn ở CQ về 5 em nhưng chỉ thọ được đúng 1 ngày thui. Củng hồ đó và nước đó nhưng không biết tại sao.

6. lechau

lechau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    70
    hehe, mình mua trên đường Nguyễn Kiệm. khúc gần Ngã tư Phú Nhuận, ông chủ cho lựa thoải mái, hehe mình dớt dc cả mấy chục em tép Mũi đỏ, mủi vàng mũi xanh và cả cá nóc nữa, wá trời bự chành bành mà ổng tính có 3k, hix

7. lechau

lechau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    70
    loại tép này nhà mình đều có, nhỏ = thân we tăm, ko bik có nhầm lẫn gì ko đây nữa:confused: , mình xem kĩ hình dáng lắm rồi giống y hệt mấy con trong hồ nhà:D . Điều gây sốc là mình kiếm dc tụi nó trong mớ tép mồi ( ko phải mấy con Tép mủi đỏ đâu nha, bọn này nhìu lắm òi)

8. lechau

lechau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    70
    có cả con này nè [​IMG]

9. Des

Des Well-Known Member

Thích đã nhận:
    45
    Chụp hình lên xem đi nào LC! Rất có thể bạn đúng, nếu vậy thì chúc mừng có Tép đẹp nhá!!! Cái tiệm bán Tep mồi nếu có loại này thì,,, chỉ cần ngồi lựa ra là ... kỏi bán cá cảnh nữa mà chuyển qua bán thứ này cũng đủ "đại gia" òi

10. lechau

lechau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    70
    Xin thưa, em nhầm mấy kon tép trên ạh, nó đang thời gian thay vỏ nên màu đẹp, thay xong thì nhạt thếch lại rùi, chỉ còn hơi hồng hồng thôi. Tưởng vớ dc món hời chứ, hix hix