Tép ?

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi new fish, 23/5/06.

1. new fish

new fish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cho em hỏi tép mà mình hay cho cá ăn có thể dùng để ăn rêu và tảo được o ạ ? :confused: :confused: Thanks

2. fahsailam

fahsailam Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    257
    Tép mà mình dùng cho cá ăn nó có nhiều loại. Tép loại mầu trong có càng dài đó là loại tép ăn thịt. Còn lại thì tép ăn rêu nhưng sức ăn của nó cũng có hạn và cũng không phải thả tép vào hồ rồi hồ sẽ hết rêub-(

3. rivervt

rivervt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Tép mà mua ngoài tiệm cá hay ngoài chợ về làm mồi cho la hán là tép thịt , bọn này không biết ăn rêu tảo đâu nhưng nếu trong hồ bạn có nuôi neon, tam giác , mắt đèn thì bọn này sẽ xúm vào xử lý cá của bạn ngay . Bọn tép thịt này mà lỡ thả vào hổ rùi mà muốn bắt ra lại thì botay.com thui . Bạn hãy cẩn thận kẻo nhầm .

4. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    Trời ơi,trước đây cứ tưởng là mấy con Botia "lạm sát" đám mũi đỏ,neon,nhưng một lần bắt gặp tại trận 1 thằng tép đang túm lấy em neon và nhai ngấu nghiến cái đuôi thì hoảng thật,mọi người chớ bé cái nhầm này nhé...

5. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    Ha ha hồi trước em có 1 hồ thủy sinh cỡ nhỏ trồng vài họ cây thả vày con 7 màu 2 cặp cecan 5 con tép nhỏ sinh of mẹ khi đi chợ về , đem bỏ tất vào hồ , giờ chỉ còn lại cây với tép ....... ngộ ghê nơi ......