Test máy quay mới - mổi trơn ròng lần 2 có bổi !

Thảo luận trong 'Chim cu gáy mồi - cu gáy đấu.' bắt đầu bởi dongthap, 8/1/15.

1. dongthap

dongthap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,667
    test máy quay mới - mổi trơn ròng lần 2 có bổi, rất tiếc nhanh quá, mặc dù cắm có 1 bộ giò 5 chân trên cỏ rơm, chắc là tổ độ giò mới của ông 9 cho !
    [video]https://www.youtube.com/watch?v=F5TPASWW2Tc&feature=youtu.be[/video]

[yt]F5TPASWW2Tc&feature[/yt]

Last edited by a moderator: 9/1/15
  2. ancugay

ancugay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14,551
    Con này có phải có 1 cọng lông trắng ẩn dưới cánh phải không bạn?

3. dongthap

Thích đã nhận:
    1,667
    Dạ, để sáng em xem kĩ lại liền anh Ẩn , cánh trái hay phải anh hé, thấy nó chắc hong êm anh Ẩn hé! Sao thấy trơn tuột hỏng biết !

4. Văn Linh

Văn Linh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    827
    Ôi, bác dongthap sát bổi ghê nha. Chú bổi này thường chim nhưng sẽ nhanh nổi lắm đó bác. Mà bác bắt bổi kiểu này coi chừng con mồi bị hỏng sớm đấy bác ợ.

Last edited: 9/1/15
  5. dongthap

Thích đã nhận:
    1,667
    Ồ, anh văn linh có lí nè, xin anh nói rỏ tí giúp em lí do mồi bị hỏng sớm ạ! Hihi, vì vì con non tay nên cứ bắt theo cảm tính là chủ yếu anh Linh ơi, kinh nghiệm chưa có, mong anh em chia sẽ! Phải chăng bổi dính nhanh quá anh hé, nếu vì lí do đó em cũng thua anh Linh ơi, cũng xui nên nó mau dính vậy chứ có con thì né giò cả buổi,....hihi, thôi thì nêú nó mai bổi quá vậy thì những lần sau em hỏng cắm giò vậy! Huhuhu

6. bambangbing

bambangbing Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,598
    Heeeeeeee, bắt đất như thế thì hên xui ! vì anh giăng có 1 bộ giò mà về cái dính lun như vậy thui chứ làm thế nào khác đc. còn muốn cho chim đấu thì kg cắm giò hoặc cắm khó dính 1 chút là sẽ thưởng thức đc ngay.

ý cụ văn linh chắc dính bổi nhanh quá mà liên tục như thế trong thời gian dài thì mồi sẽ nhờn kg chơi lâu đc

7. Văn Linh

Văn Linh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    827
    Bác đã hiểu ý em rồi đó. Em có con mồi đất hơn 10 năm tuổi nghề, thời kì đỉnh cao phong độ, nước gù của nó thì khỏi chê, nó có thể gù và đá lộn với bổi cả một buổi sáng nếu đánh chỗ râm mát. Mùa bẫy vừa rồi bận quá nên cho anh bạn mượn. Nghe đâu bắt gần cả trăm em bổi. Vừa rồi em mang đi làm 2 kèo thấy phong độ nó xuống thê thảm - đá lộn thua 2 con bổi, thậm chí còn bỏ gù giữa chừng. Buồn quá, em đang cho nó đóng cửa luyện công, hi vọng em nó sẽ sớm phục hồi phong độ. Tâm lí chung của ae mới chơi đều muốn ra đi là khi về phải có sản phẩm. Bác muốn lâu bắt bổi thì thứ nhất phải cắm thật ít giò; thứ 2 là chọn thế đánh rộng rãi, thông thoáng để bổi có không gian quần nhau với mồi. Xem clíp, em thấy hình như muốn tiếp cận mồi, con bổi chỉ còn một đường là đi qua tử huyệt. Chúc bác vui với thú chơi !

Last edited: 10/1/15
  8. dongthap

Thích đã nhận:
    1,667
    Cảm ơn anh văn linh thật nhiều ạ, bổi giờ xũng hong ham bắt nữa anh ạ ! Mấy lần sau em hong cắm giò cho nó đấu đã đời luôn quay clip coi chơi, hí hí! Một lần nữa cảm ơn anh!!!!

9. thanhtruong

thanhtruong Member

Thích đã nhận:
    144
    Chim đẹp quá bạn ơi, bạn co con đất nào dư kg để lại mình một con ik. đang cần mồi đất mà kiếm hoài kg có.

10. Quangiahuynh

Quangiahuynh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,313
    Trúng con Thổ cườm cao trên Daklak rồi kìa cu. Lo mà kiếm cái lồng chuẩn bị rước em nó về....hê...hê...hê....

11. phamson

phamson Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    1,485
    Chào bác Dongthap !
    Bác có đánh khu vực giáp ranh đồng tháp và tiền Giang ko ? Em hoom bửa có đi với thầy Khiết qua đó 1 chuyến , cu nhiều ghê nhưng hơi nhảo cu , có lẽ do ko rành địa hình , nếu a rành khu vực giáp ranh biết khu nào bổi ít bị doc tí sắp xếp quánh 1 trận xem đấu cho vui anh ơi . Em thì chỉ mê xem đấu , hihi còn bắt thì .... Thân !

12. dongthap

Thích đã nhận:
    1,667
    Chào anh phamson, đúng là khu vực đó nhiều cu lắm anh, và cũng nhiều mũi công kích, các nơi về đó rất nhiều, tuy nhiên nếu khéo kèo tí thì kiếm 1,2 chú về chắc được! Địa bàn bên đó em cũng chưa rành vì cảm thấy con non tay ấn nên hong dám ra gió, hihi, rất vui được biết anh!!!!!!

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:17 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:15 PM ----------

Chào anh thanhtruong, em thì trước giờ toàn thu vô chứ chưa ...ra anh ạ, nếu anh có nhu cầu em có thể giới thiệu anh 1 số chú bác lớn tuổi , uy tính....hihi, số phone của em 0939111009 đó anh!!!

13. thanhtuhepc

thanhtuhepc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    353
    Tánh Linh or Phan Thiết or Ma Lâm - Bình Thuận
    quay bằng máy quay gì vậy anh ơi. em đang nghiên cứu kiếm 1 cái rẽ rẽ.