Thắc mắc về giống chó đua

Thảo luận trong 'Chó, Mèo' bắt đầu bởi phuchung, 29/12/07.

1. phuchung

phuchung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em đang ghiền nui chó,muốn một loài độc độc,liên tưởng đến chó đưa,các bác có tài liệu về giống chó này chỉ em với.Tính tìm một em:hình như là dáng cực cao,chân cực mảnh,chạy nhanh,dữ,săn chim cực tốt

2. cá vàng

cá vàng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Chó đau mà bác nói có phải là chó họ nuôi ở trường đua Vũng Tàu để đua phải không . MẤy em này khoảng từ 700-1200 USD . Giống này phải nhập khẩu từ Úc . Em chưa thấy có chỗ nào bán loài này cả . Nhưng nếu muốn nuôi nó thì bác phải có khoảng không gian rộng cho chúng chạy nhảy . Nếu nó mà chạy đi chơi thì đố bắt về đc HEHE

3. vicky

vicky Well-Known Member

Thích đã nhận:
    85
    giống chó đua mà bạn nói là grayhound giống này chó này rất thân thiện, là giống chó săn thỏ , thân thiện tới mức mà nhiều người cho là khờ , bạn có ý định nuôi giống này bạn phải có không gian rộng , co thời gian chăm sóc nó , cho nó chạy nhãy chó mới khỏe , đẹp , hiện vũng tàu ngjười ta nuôi , huấn luyện để làm chó đua ....thỉnh thoảng vẫn ở đó họ vẫn có bán chó ra ngoài nhưng đa số bị thiến , và chó bị lổi gì đó , hoặc già yếu ..., đôi khi bằng cách nào đó mà vẫn có người co được chó chó con còn nguyên vẹn , nhưng việc này hiếm ...
    * nếu bạn thích nuôi chơi bạn ko nên mua ở úc hay ở châu âu ( ở vũng tàu họ có cả đội ngũ kỷ sư , kỹ thuật , phương tiện để chăm sóc nó ...
    * nguồn chó kiểng khá tin cậy là ở thái lan ( thái là nước cung cấp các loại thú kiểng, hoa lan ..v..v... trong đó có chó , hàng đầu thế giới ) họ nuôi rất khoa học , nên các chó con họ bán ra đều phù hợp với khí hậu nươc mà họ bán tới ...vn có khí hậu khá giống thái nên ko có vấn đề gì phải lo !.huy.
    *

4. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    Chó đua ở vũng tàu

5. Kimmaluu1811

Kimmaluu1811 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    giống này nuôi cầu kỳ ghê lắm các Bác ah ! em thấy hình ảnh một căn phòng cho một cặp chó đẻ cầu kỳ lắm......ko thua gì phòg ngủ dành cho người đâu......giống này săn thỏ cực kỳ nhanh....nhưng nhược điểm là bo cua ko đc điệu nghệ cho lắm nên thường hay bị ló đà nếu thỏ ngoạc ngang bất chợt...giống chó này từng đc giới thiệu qua ANIMAL PLANET chanel