thả cua vào bể TS

Thảo luận trong 'Cá - Ôc - Tép với bể thủy sinh' bắt đầu bởi dylan150cm3, 29/3/08.

1. dylan150cm3

dylan150cm3 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    285
    bể thủy sinh có thả cua đươc không các bác, em vùa xin đc 1 cặp cua vàng nhỏ bằng ngón tay, ko biết có nên thả vào ko, bác nào đã từng thả cua vào bể thì tư vấn cho em với...:confused:

2. baotran

baotran Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình chưa bao giờ thả vào nên ko biết, đúng ra là ko dám vì cua thích đào hang, chân cẳng lều khều ít nhiều cũng làm nền lồi lõm, cây bị bung lên, nặng thì bị xì lên. Ý tưởng cho cua vào bể "chiến đấu" với tôm cũng hay. Nếu nền bằng Ada thì cứ thử xem, mình cũng thấy hay đó, nhưng ko dám. Hì hì

3. thelonelywarrior

thelonelywarrior Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    uh`,tha cua nguy hiem lắm,no hay đào hang sâu xuống nền và lâu lâu còn nhắm nháp cây cối nua đó,nó đào hang mà trúng rễ cây thì coi như toi

4. Thietdienlaota

Thietdienlaota Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Cua hả... Chừa cái hồ thủy sinh ra đi bạn. Nếu muốn nuôi cua, nên là 1 cái hồ bán cạn, thả ít cát vào và có cái gì cho nó ẩn nấp. Vì nó là cái máy cưa cây đồng thời là sát thủ thầm lặng của các loài cá đó...

5. dylan150cm3

dylan150cm3 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    285
    em đổi ý rồi, sáng mai em se làm món riêu cua vậy, cho cua vào bể TS xem chừng hơi mạo hiểm, Cám ơn các bác đã cảnh báo em....