Thắc mắc 1 tí về cá Rồng,mong giúp đỡ !!!

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi bambilx, 13/7/07.

1. bambilx

bambilx Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em định nuôi một em cá Rồng,mấy bác cho em hỏi một vài câu hỏi:
    - Hồ em 80x40x60 thì nuôi 1 em 10cm trong 1 năm đc ko?(vì 1 năm sau em phải chuyển nhà nên định 1 năm sau đầu tư hồ 140)
    - Em định mua cá nhưng chưa biết link nào để tham khảo giá của 1 số em như (KL đuôi đỏ,KL úc,KLHV)
    - Trong ba loại trên các bác thấy em nên nuôi em nào lá thích hợp nhất.
    Bro nào rãnh thì giúp dùm em,thanks các bác nhìu ... !!!

2. billgate

billgate Active Member

Thích đã nhận:
    2
    theo tui biết thì KL đuôi đỏ thì giá cỡ 300usd còn KL úc thì 200usd , KLHV thì 600usd[YT]

[/YT]

3. Cudum

Cudum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Hồ 80 Bạn nuôi trong 1 năm thì không đươc ,chỉ nữa năm thôi là cá lớn rồi
    Muôn tham khảo giá thì qua mục của cửa hàng Hông Anh là có (riêng KLU thì giá dao đông trong khoảng 150-300k tùy mức độ đẹp xấu
    Trong các loại trên thì tùy bạn thôi vì vấn đề Money và vấn đề sở thích

4. LongXD

LongXD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Được chứ với điều kiện: 3-4 bửa cho ăn một lần và hồ không bị bể khi cá giật mình lủi vào kính, để có một chú cá rồng đẹp bạn phải đầu tư chổ ở tương đối rộng rải cho nó, tối thiểu lắm cũng cở 1m2 và kính hồ phải 8m. Để chon được một con rồng vừa ý, bạn nên dạo một vòng các tiệm cá nằm ở nguyễn thông và lý chính thắng, tiệm cao quý..... và cửa hàng hồng anh nữa để nắm gía cả và loại cá rồng mình thích. Cá rồng mổi loại đều có vẽ đẹp riêng, ăn thua do bạn và khả năng tài chính mà thôi. Chúc bạn mua được một chú rồng vừa ý.

5. bambilx

bambilx Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    thanks mấy bro,hồ nhà có 8 tấc kính 5ly hà,hôk biết sao nữa định rước 1 em Thah Long về nuôi ... như vậy phải giải quyết làm sao.Bro nào có hình em Thanh Long thì cho mình xin link tham khảo cái.