thắc mắc cần hỏi??

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi nokia 8910, 13/12/07.

1. nokia 8910

nokia 8910 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cho mình hỏi sao cá của mình nuôi thấy lâu lớn quá,thấy cá người ta cũng nuôi giống mình mà mới có 2 tháng thấy khác hẳn,lớn thấy rõ,đầu-màu gì cũng lên hết,còn mình nuôi thì thấy cũng vậy,ý là mình cũng cho ăn 1 ngày 3 bữa,ae nào có kinh nghiệm hay ý kiến gì xin san xẻ với,cám ơn nhiều

2. Rilu

Rilu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Đó là sự khác nhau giữa những người mới chơi và những pro đó bạn ^^.
    Người ta nuôi lâu nên có nhiều kinh nghiệm hơn mình là điều tất nhiên thôi.
    Còn tùy thuộc vào gen cá có tốt ko,bạn cho cá ăn gì, chế độ ăn ra sao, môi trường của em nó thế nào nữa.

3. NguyenDinhSang

NguyenDinhSang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    vậy cá của bạn có 30% lá cá mái rồi ,còn chế độ ăn ngày nào cung phải 3 bữa như bạn đó ,sáng xo chưa jb tối tép good lớn nhanh như thánh gióng ,

4. longca21

longca21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    vấn đề cá trưởng thành nhanh chậm liên quan nhiều thứ lắm, thứ nhất là có thể không gian hồ quá khiêm tốn khiến em nó ko thể tung hoành ngang dọc, thứ 2 là môi trường chất nước ko được phù hợp cho lắm và cái thứ ba cũng quan trọng nhất là gen. Pác cho em nó ăn 1 ngày 3 bữa như người ta mà ko thấy phát triển chậm thì bị vướng 1 trong 3 vấn đề trên rồi

Last edited: 13/12/07
  5. nokia 8910

nokia 8910 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    nói sao chứ cá của mình mua tới 400ng lận đó, kingten đàng hoàng, lúc mới mua thì được 1,5 ngón, đầu nhú như hột đậu phọng, nuôi 1 mình ẻm 1 hồ 60, xài lọc 3 ngăn, cũng ok lắm, sáng cho ăn xo,trưa tép,chiều xo, nuôi đến giờ gần 1 tháng mấy chỉ thấy lên chút đỉnh trong khi đó thằng bạn cũng mua chung đợt với mình, 2 đứa ra mua mỗi đứa 1 con, đến giờ cá của nó bự gần gấp đôi cá của mình, đầu-màu gì lên đã lắm!!! Mình nuôi cũng y chang nó ko khác gì, chán thiệt, có khi nào là do "mát tay" mới có thể nuôi cá tốt được???chả biết sao nữa!!!!

6. Holy300

Holy300 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn thử cho u thuốc sổ lải xem sao...............................

7. BLACKDRAGON

BLACKDRAGON Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    ko phải bự là tốt đâu bạn ơi,chủ yếu là cái đầu,cái nhỏ mà đầu bự đẹp hơn.tỉ lệ đẩu phải đi theo kích thước cá chứ cá mau lớn mà đầu ko phát triển củng vậy àh,đừng nóng đợi thêm một thời gian nửa coi.về cách cho cá ăn mính góp ý với bạn là bạn phải thay đổi đồ tươi như cá lóc,cá châm,chép....... chứ đừng cho ăn 1 thứ tép hoài vậy cá bạn ko đủ chất để phát triển đâu,xo thì tốt mà jbl củng tốt nhưng bạn có mua đúng xo cho cá bột ko,cá nhỏ cho ăn jbl lớn 1 chút thì đổi xo cho cá lớn