Thắc mắc cần hỏi

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh gia cầm' bắt đầu bởi davidhieu_sg, 26/9/08.

1. davidhieu_sg

davidhieu_sg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    231
    Gà con của em mấy bữa bị yếu nên em nhét tỏi vào miệng nó , kết quả em nó bị vướng lại trong đó mỗi lần nuốt thức ăn em nó lại xoay xoay kái cổ nhìn tội lắm ,có bác nào biết cách trị chỉ em với ,thanks:crying::crying::crying::crying:

2. figohugo

figohugo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    gà con mà bạn cho ăn tỏi la ko ổn rồi. vì ruột gà con còn yếu mà tỏi nóng dể ảnh hưởng đế đường ruột của gà đó. còn xoay cổ thì mình nghỉ nên nắn lại . dung nghệ thử xem . chó liền da gà liền xương mà. đợi vài ý kiến nửa xem sao. chúc bạn thành công. thân

3. hiencoc

hiencoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Bạn có thể nhồi một mồi cơm ( nắm chặt lại - hinh dạng thuôn dài cỡ ngón út) nhồi cho gà sau đó vuốt nhẹ xuôi từ trên xuống dưới , cố gắng làm nhẹ nhàng và không làm gà hoảng, sau đó cho uống một ít nước ( không phải tự uống).

4. Ngoquoccuong-bt

Ngoquoccuong-bt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    333
    gà con khi bị rù thì cho ăn tỏi nhằm tăng sức đề kháng cho chúng, thường thì phải băm nhỏ rồi nhét cho gà ăn khoảng đầu đũa cho mỗi con. ngày 3 lần.
    mình cũng mới làm vậy với chú gà Thái ở nhà!

5. Ngoquoccuong-bt

Ngoquoccuong-bt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    333
    ah! mà bạn nên lưu ý: gà đang no thì không nên nhét tỏi klhông khéo lại làm cho gà yếu hơn, phải để cho gà đói.