Thắc mắc cần trợ giúp

Thảo luận trong 'Chim cu gáy mồi - cu gáy đấu.' bắt đầu bởi thophagialai, 15/1/15.

1. thophagialai

thophagialai Member

Thích đã nhận:
    52
    xin chào toàn thể các bác trên diễn đàn.! em có vấn đề thắc mắc cần hỏi đó là có con mồi đồng ngày trước đi bẫy bị chồn nó chụp giờ em mồi đó bị tắt tiếng luôn,gáy gù nghe rất tức cười, mấy ae vẫn hay gọi nó là con mồi tete,nó tuy nhỏ con nhưng nước gù thì rất khá.vậy cho e hỏi là trường hợp này bác nào đã gặp phải và có thể khắc phục được tiếng cho e nó k ak?? e xin cám ơn nhiều.

2. Văn Linh

Văn Linh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    827
    Bạn không nói rõ nhưng bị chồn chụp thì khả năng nó là con mồi đất. Bạn cứ chăm sóc bình thường, cho nó nghỉ xả hơi một thời gian. Khi nó thật căng thì kiếm một con mồi khác đi bẫy và mang nó đi theo. Đến nơi bẫy thì cho con mồi mới ra trận, bạn kiếm một chỗ ngồi thuận tiện và mở áo lồng ra cho nó quan sát "anh bạn đồng nghiệp" kia tác chiến với con bổi. Lúc này con mồi của bạn có thể sẽ rơi vào 2 trường hợp sau:
    1. Nó chòi lồng tìm đường ra để xung trận.
    2. Nó đứng teo người lại và vươn cổ lên nhìn "anh bạn đồng nghiệp" và con bổi quần nhau.
    Nếu nó có biểu hiện như trường hợp 1 thì làm thêm vài kèo như vậy nữa rồi về. Hôm sau lại tiếp tục như bài cũ. Bạn chịu khó làm khoảng 3 - 4 hôm như vậy, chừng nào thấy nó đã phục hồi phong độ thì cho nó sô lô trở lại là ok thôi. Còn nó rơi vào trường hợp thứ 2 thì theo tôi, em nó đã bị bể. Chỉ còn đường là chơi cu khách thôi. Đây là cách tôi và anh bạn đã áp dụng cho con mồi của anh ấy khi nó bị bồ cắt chụp hụt trong một lần xung trận và rất hiệu quả. Bạn thử áp dụng coi sao. Chúc cu bạn nhanh lấy lại phong độ. Thân !

Last edited: 15/1/15
  3. bambangbing

bambangbing Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,598
    Bác ơi ! Em học được trên này các chú phục hồi cu mồi bằng cách " cho đạp mái" rất hiệu quả !
    Bác làm 1 cái lồng lớn xíu, yên tĩnh, thả 1 em mái thuần thuần vào, cho nó đạp 1thang là giọng nó lại điếc lỗ tai đấy bác ! Anh hùng khó qua ải mỹ nhân =P~=P~=P~khaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa:laughing::laughing::laughing::laughing:

4. thophagialai

thophagialai Member

Thích đã nhận:
    52
    dạ e cũng cám ơn các bác đã hướng dẫn,e cũng xin nói thêm là con này là con mồi đất chơi đã cứng 2 năm rồi,nó bị chồn vồ khi đang đánh đất,từ đó tới giờ cũng hơn 1 năm mà nó vẫn gáy te te vậy đó,mặc dù hiện tại ở nhà chơi vẫn tốt,đi bẫy đất gù khá cứng.vậy mới khó cho e chứ.có lẽ thanh quản của nó bị khá nặn rồi..

5. thophagialai

thophagialai Member

Thích đã nhận:
    52
    vậy là tete sau khi có 1 màn thư hùng với con bổi thổ sấm đã chính thức về với thiên nhiên.đúng là ý trời đã định sẵn.ccon bổi cuối cùng và 1 trận chiến đích thực.

whitelight, HuynhTruong and ancugay like this.
  6. whitelight

whitelight Member

Thích đã nhận:
    110
    up hinh con bổi lên cho anh em chiêm ngưỡng với bạn ơi.

ancugay and thophagialai like this.
  7. thophagialai

thophagialai Member

Thích đã nhận:
    52
    có dịp e sẽ up hình nó lên ae chém.hihi thật sự với người chơi mồi đất và còn mới bước vào nghề như e thì quả thật trận đấu đó là 1 màn thư hùng.

tapchoicu, ancugay and hoctro_mechim like this.