Thắc mắc! Hai loài cá vàng khác nhau cũng XXX được nữa!

Thảo luận trong 'CÁ VÀNG - CHÉP - KOI' bắt đầu bởi tanhuydance, 20/7/13.

1. tanhuydance

tanhuydance New Member

Thích đã nhận:
    2
    Tình hình là lúc trước em có nuôi chơi cá vàng 3 đuôi, tùm lum màu dủ loại luôn (vàng, đen , đóm, đuôi dài, đuôi ngắn, đầu hạt, mắt lòi, mắt lõm...) tổng cộng hơn 10 con kích cỡ nhỏ hơn 2 ngón tay. Do hồ kính nhỏ quá với số lượng như thế nên chết gần hết còn có 2 con: 1 con đen thui mắt lòi, 1 con mắt ko lòi đuôi dài toàn thân màu trắng đóm đỏ và có vài chấm đen. Em thấy vậy chán quá bỏ 2 con vào cái lu sau nhà, bỏ rong vào 1 đóng khoảng 5 tháng rồi. Lâu lâu cũng cho ăn tại quên nên ít quan tâm. Tự nhiên bựa nay ở không ra coi thử 2 em nó sống chết thế nào, ai dè có tin vui! 2 em nó to hơn được chút, và phát hiện thêm 1 con cá to hơn hạt gạo xí có 3 đuôi luôn nhe! kaka:laughing:
    Nên em tin chắc hai em cá đã XXX với nhau. Em thắc mắc là tại sao 2 em nó khác giống mà XXX nhau được ( nhìn 2 con hoàn toàn khác nhau). Tiếc là chỉ còn 1 con cá con duy nhất, phát hiện sớm chắc còn nhiều! Em đã vớt nó ra nuôi riêng. Anh em chỉ em cách nuôi với, lở nó chết thì tội, mà bỏ vào lu chung với cha mẹ sợ bị làm thịt mất! :crying:

2. longbeo

longbeo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    164
    Con cá con thì bạn nuôi như bố mẹ nó thôi, bằng hạt gạo rồi thì thỉnh thoảng cho ăn 1 con giun chỉ là ok!

Last edited: 21/7/13
  3. sunbird

sunbird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Con ngựa với lừa còn xxx đc với nhau để ị ra con la nữa là

4. tosakin

tosakin Member

Thích đã nhận:
    0
    Khác giống thì vẫn giao phối và sinh con tốt mà??? Như gái việt lấy Mỹ đen vẫn sinh con ầm ầm ;D
    Khác loài mới là chuyện lạ, chỉ mới thấy có lừa và ngựa phối giống ra con La thôi

5. hoquockiet

hoquockiet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    354
    có mâu thuẩn đây này,nếu như cá đẻ th2i phải đẻ trứng chứ,còn nếu trứng nở rồi thì củng phải còn nhiều chứ,cá vàng đẻ nhiều lắm mà,mà cá vàng con cở hạt gạo thì làm sao mà thấy đuôi được,em có vài ý vậy thôi,có gì sai mong các pro sửa dùm

6. Tủm Tỉm

Tủm Tỉm New Member

Thích đã nhận:
    0
    Có thể hai cá bố mẹ đã "thưởng thức" gần hết mới chừa lại một em :))))