thắc mắc khi gác cu

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi cubinln, 28/2/13.

1. cubinln

cubinln Member

Thích đã nhận:
    25
    chào các bác trong diễn đàn . hum mùng 10 tết em có bẫy được 3 chú gáy non nhưng chưa mang về tới nhà thì 2 em nó đã ra đi .koh hiểu tại sao. em còn lại thì 3 ngày sau cũng tạm biệt nốt ..các bác chỉ cho em cách khắc phục với .....

2. quang_khai

quang_khai Member

Thích đã nhận:
    45
    chào bạn
    bạn phải tả kỹ là bạn đáng được thì bạn cho vào cái j để mang về.thì anh em mới phân tích được chứ.chào bạn

3. tdj_phan

tdj_phan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,654
    khi bẫy đc thì bác phun nước để hạ nhiệt cho cơ thể..sau nhắc vài hạt bắp(...mang theo).tiếp cho vào túi rút( xem ở mục gác cu kí sự)...hoặc chuẩn bị vài cái túi giấy như các tiệm bán chim...về nhà thả vào lồng có đáy bằng hoặc úp đất ..rơi vãi thóc và chuẩn bị vài hủ nước thấp miệng cho em nó là ok ...nếu có chim mái tập ăn thì quá tốt.....phủ áo và treo nơi yên tĩnh và nhớ quan sát phân em nó là ok..chúc bạn thuần tốt để những chú chim ko phải chết ..!thân

4. khietphukiet

khietphukiet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,665
    Chào bạn cũng như a,e trên đã nói khi bắt được các em nó nên cho vào túi rút như ở ký sự rồi lâu lâu nên cho em nó uống nước về nhà trước khi thả vào chuồng nhốt bổi nên nhét em nó vài hột lúa rồi cho uống nước lần nữa, trong chuồng nên có vài em bổi củ đã biết ăn uống, em mới về sẽ thấy mấy anh củ ăn, uống thì em nó sẽ làm theo, còn mấy em chịu tuyệt thực để chết thì mình phải chịu khó bắt nhét lúa cho ăn nhiều lần, theo dõi thấy em nó chịu ăn thì thôi. Nhưng khi ta bắt về hôm sau phải thăm chừng xem em nó có khỏe không nếu em nó buồn thì bắt rờ bầu diều nó thì biết nó có ăn chưa để trị em nó tuyệt thực, đây là kinh nghiệm bản thân tôi, có thể học hỏi các bác trong diễn đàn thêm chúc bạn thành công thân chào.

hoangngantg thích bài này.