Thắc mắc ko biết hỏi ai.Nhờ anh em tư vấn

Thảo luận trong 'Bộ sưu tập Cá La Hán' bắt đầu bởi tuankietnt, 26/12/07.

1. tuankietnt

tuankietnt Member

Thích đã nhận:
    0
    Em ở trà vinh.định mua 1 em giống như vầy[​IMG] Em ko chụp được hình nó thấy chú này giống em mượn hỏi thử.
    con em định mua nhõ hơn em này.đầu thì khoảng 7/10 em này.ko biết giống gì.hỏi chủ ko nói.chỉ nói là tự ép ra.giá là 900000.châu cũng đẹp lắm.

còn trường hợp thứ 2 là .1 em triển vọng cỡ em này.cỡ 1 ngón tay giữa.châu sáng.đầu nhú ro ràng.700000.
    em nghĩ là ko fai3 King gì hết.chắc giống thường thôi.nhưng đầu ghê quá.có nên mua ko.

còn một trường hợp nữa là em tính mua 1 em cỡ 4 ngón tay rất tiếc ko chụp hình được.đầu to cở trái tắc.giá 700.000 ko fai3 KING gì hết.Như vậy mua được ko.
    Tư Vấn dùm em với.Băng khoăng wa:confused: :confused:

2. ben

ben Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    thích thì bác cứ mua đi,cá đẹp hay ko là khi về mình chăm nữa,ko có hình khó đánh giá lắm bác

3. letrong

letrong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Tết rồi bác ơi. Làm một quả đi , lựa em nào màu sắc tươi và có trái tắt trên đầu rinh về chưng trong nhà cho năm mới phát tài. hì hì hì

4. NguyenDinhSang

NguyenDinhSang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    hình như nó là kcx thì phải giống này con 2 nhỏ mà đầu đã mủ rồi chơi nó cung được

5. hoangtrongphat

hoangtrongphat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,338
    Cây nhà lá vườn chứ phải mua đi bán lại đâu , có thể bạn thương lượng nói người ta bớt chút đỉnh uống cafe . Con này là kim cương thôi chứ o phải king gì đâu .

6. kid1004

kid1004 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    cá đẹp lắm mua đi mà chơi tết pác ơi !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

7. kodomo

kodomo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Con mà bạn post trên topic đâu phải con bạn muốn mua. Bạn ý chỉ đưa lên cho anh em tham khảo thôi mà. Nói chung là tùy ở sở thích của bạn, thích cá to hay nhỏ. Với lại giá cả mỗi nơi một khác, chưa kể là ko thấy hình mấy cháu đó. Không biết khuyên bạn thế nào nhưng với mình thích là múc, Mắc chút nhưng về nhà ra ngắm vào nghía là thích rồi. Mình đâu phải dân kinh doanh.

8. tuankietnt

tuankietnt Member

Thích đã nhận:
    0
    hihiii.cám ơn mấy bác đã giải thích và đóng góp ý kiến dùm em.hiện tại em đang có 1 chú nhưng thấy ít triễn vọng quá ko dám pót lên.em thì thích giống nào đầu bự bự và châu nhiều [​IMG] giống như em này nè.thà nhỏ chút cũng ko sao.cở 300 là chơi được.tư vấn dùm em coi nên mua giống gì.mua ở đâu và cụ thể là em nó bự cỡ nào rùi.em ở tra vinh.

9. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Em nào đẹp giá cũng từ 500k trở lên kích thước cỡ 2 ngón đó. Bạn cố thêm một chút là được.

10. vinhrau65

vinhrau65 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cái giống mà bạn đưa hình là kinglai đó,mắc lắm à nha,chỉ có ngoài tiệm mới có thôi,mà giá thì ko rẻ tí nào đâu,cũng trên 700k đó,tuy nhin có bác nothing to lose mua được 1 em như vậy có 600k à,thử hỏi bác ấy coi mua ở đâu(người quên méc mình,chứ mình hông bít hihihihi)

11. phucuong

phucuong Active Member

Thích đã nhận:
    0
    vì ko có hình và hình quá nhỏ ko rõ ràng nên thật ko góp ý.tuy nhiên theo bản thân tôi thì chú em mới tập chơi la hán khi đi mua cá cần phải có người kinh nghiệm hoặc ít nhất phải bít về la hán thì mới dc.nếu ko thì dễ bị hét giá lắm.hoặc nếu ko thì chụp hình rồi đăng rõ ràng lên cho mọi người xem.tôi tin trên trang web này sẽ có nhiều cao thủ sẵn sàng ghóp ý cho chú em.mong chú em sẽ chọn dc cá đẹp.