thắc mắc nhờ giúp đỡ....

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi loc1991, 23/6/07.

1. loc1991

loc1991 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    :confused: nhờ các bác trên 4r giúp em,nhà em có nuôi hai ba chú la hán và có một cô mái cỡ gần 2 ngón nhưng hôm wa anh của mình có mua một chú cá rồng 16cm nhưng tại vì ko có hồ nên em đã bỏ đại vào hồ cá la hán mái kô bít có được kô???????.~X( THANK'S

2. thanhbinh

thanhbinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    haha vậy là bạn sắp chứng kiến cuộc đại chiến của rồng và la hán, mà mấy con la hán nhà bạn lớn cỡ nào rùi, tốt nhất là kiếm ngay 1 cái hồ cho cúng ra riêng,ko thì con nào tróc vẩy cũng thiệt thòi cho chủ nhân,cá mái mà mới 2 ngón thì chả có tác dụng kè trống đâu bạn ơi, cho e nó ra đi (trừ trường hợp đã xả trứng)

3. Hiep Hoa

Hiep Hoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá rồng cũng dữ lắm đấy bạn, mình chứng kiến 1 chú kim long dài 12cm kè với 1 chú kcx 2.5 ngón qua tấm kiếng cũng mãnh liệt lắm, tốt nhất có hồ riêng hoặc ngăn kiếng đi kẽo bạn sẽ "hồi hận" đấy

4. loc1991

Thích đã nhận:
    4
    huhuhu cảm ơn mấy bác chú cô cá mái của mình chưa được 2 ngón mà đã xả trứng hai lần rùi,vậy là kô thể nào hả mấy bác sao em thấy có người nuôi chung cho nên em tưởng là được hihi .THANK'S

5. finalshara

finalshara Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Không đc đâu bác ơi, 1 mất 1 còn đó, nên tách ra nuôi riêng thì tốt hơn.

6. trung2t3c

trung2t3c Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Bạn cũng hay thật, bỏ chung "cô" cá với cá rồng.Trầy da tróc vẩy lúc đó thì cứ lăn ra mà tiếc nhé.Tách ra đi bạn ơi.Hoặc cùng lắm là ngăn kính đi

7. loc1991

Thích đã nhận:
    4
    nói vậy thì hôm nay phải đi mua them cái hồ nữa thui cảm ơn mấy bác.........