Thắc mắc tì về hồng két

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi Dark angel, 14/11/06.

1. Dark angel

Dark angel Well-Known Member

Thích đã nhận:
    27
    Em có nuôi 2 con hồng két trong một hồ: 100 x 50 thấy hơi đơn điệu ^_^ nên tính kiếm thêm mấy em cá dĩa vào chung cho chúng cóban5, nhưng cón vướng mắc mỗi điều là khi cho vào ko biết chúng có sống chung dược hay ko hay lại quay ra cắn nhau, bác nào ở đây đã có kinh nghiệm nuôi Hồng két và cá dĩa chung thì xin cho em biết trước kết quả ^_^.

Còn cái nua74 là hai con HK cùa em có con thì màu nó luôn đỏ trông rất đẹp còn em kia thì lúc đỏ lúc trắng ko biết là chúng có bị gì ko hả mấy bạn ????

2. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    @ hắc thiên thần: Hồng két nuôi chung đĩa rất phù hợp, không sao cả bạn àh...HK tuy hơi dữ nhưng không làm thương tích cá đĩa được vì cái miệng nó chúm chím thía...:D, bạn có thể nuôi thêm ông tiên nữa...HK thì màu sắc không ổn định, nhưng nếu bạn cho ăn tép thường xuyên và dùng bóng hồng tím của LH thì chúng đỏ rực lém....

3. Dark angel

Thích đã nhận:
    27
    @ hắc thiên thần: Hồng két nuôi chung đĩa rất phù hợp, không sao cả bạn àh...HK tuy hơi dữ nhưng không làm thương tích cá đĩa được vì cái miệng nó chúm chím thía..., bạn có thể nuôi thêm ông tiên nữa...HK thì màu sắc không ổn định, nhưng nếu bạn

đây làloại thứcăn gì vậy bạn, thông cảm chân ướt chân rào nên ko biết nhiều ^_^

4. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Hehe..sorry bạn...do mình viết chưa rõ nghĩa, ý mình nói là ngoài ăn tép ra, bạn dùng bóng đèn Jebo màu hồng tím giá 35k thì chúng sẽ rất đỏ...như vậy rõ chưa bạn?

5. Dark angel

Thích đã nhận:
    27
    hè như vậy thì quá rõ rùi cám ơn bạn nhiều nha, vì là dannhap65 cư mới nên có nhiều điều ko biết ^_^

6. thanhphu

thanhphu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    nuôi hồng két chung với cá dĩa đẹp lắm (nhưng nếu nuôi cá dĩa màu xanh thì sẽ bị chìm cháu đề nghị Dark angel nuôi cá dĩa đỏ sẽ đẹp hơn),ngoài ra Dark angel co thể nuôi chung với cá cánh dơi cũng đẹp lắm đó

7. quanfgv35

quanfgv35 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    Mình cũng đang nuôi 8 chú HK và 4 chú cá đĩa đây này mình thấy cá đĩa thường bắt nạt cá HK thôi.mình ko quan tâm lắm chỉ sợ HK tấn công Cá Đĩa thì khổ.bán cả đàn HK chưa chắc tậu dc chú Mal.Khà khà

8. dangoc

dangoc Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình có 3 chú la hán nhưng chúng nó nhát quá, mình tính mua thêm 2 em hồng két để chung, liệu chúng nó có "oanh ta đờ mê ra" mí nhau không , xin các huynh giúp ý kiến, cám ơn nhiều.
    Mail của mình : thangdauoi@yahoo.com