thắc mắc vài điều

Thảo luận trong 'CÁ NƯỚC NGỌT' bắt đầu bởi torchicken, 3/11/10.

1. torchicken

torchicken Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Mấy bác giúp em với em có vài điều cần hỏi các bác:
    CÁ BA ĐUÔI:
    1) Cá nhà em có hiện tượng trên đầu nổi lên những chấm nhỏ màu trắng, nó nổi lên nhiều lắm, em không hiểu do đâu mà nó lại nổi lên như vậy ai giúp giùm em với
    2)Trên cá nhà em trên đầu và người xuất hiện những con kí sinh trùng nhìn như con gián bị đập dẹp lép ấy. Nhìn nó trong suốt và có thể bơi được trong nước, nó có mắt màu đỏ nhìn kinh lắm, mỗi khi bắt nó ra rất khó nó bám lên người con cá rất dai.
    -Em cảm giác nó cắn con cá nhà em làm con cá nhà em nổi lên những vết thương màu đỏ y như mình bị té ấy trông tội lắm
    *Mấy bác cố gắng vô giúp em với em thấy tội nó quá
    *Dù sao em cũng cảm ơn các bác trước:):):):)

2. tranvuhuy

tranvuhuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    558
    1, nấm bạn ạ , pha tetracylin 1 viên /20l nước 15 giọt xanh metylen , 1 ít muối khoảng 20g , ngâm bể riêng , 1 ngày sau thay 30% nước , 2 ngày sau thay 30% nước , vài tiếng sau thả về bể chính nếu chưa khỏi cho ăn uống bình thường 1 hôm rồi lặp lại điều trị
    2, giận nước bác ạ 1 là mua thuốc trị giận nước ở hàng cá cảnh , 2 là bác pha muối hạt 2gam/ 1 lít chờ kết quả :D

longbeo thích bài này.
  3. torchicken

torchicken Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    bác ơi em làm theo như bác rồi nhưng nó tuộ nhớt nhiều quá không biết tuột nhớt nhiều có làm sao không nhỉ? bác chỉ em với