Thắc mắc về bẫy chào mào mong mọi người nhiệt tình giúp đỡ

Thảo luận trong 'Huấn luyện bẫy chào mào' bắt đầu bởi quantn, 22/6/12.

1. quantn

quantn Active Member

Thích đã nhận:
    39
    chim chào mào chắc chắn nhiều người biết và cũng chắc chắn rằng có nhiều người không hiểu về nó(trong đó có em).em nghe nhiều người nói chim chào mào cũng có loại chào mào chọi và chào mào hót như họa mi.Điều đó không biết có đúng không? nhưng bản thân em đi bẫy chim chào mào nhiều con đi đôi(đảm bảo giữ thung 100%) chỉ cần treo mồi lên hót đấu 3-5p là xuống đánh(thích nhất những loại này,hì) nhưng có những đôi không phải do bị bẫy nhiều,càng không phải do chim mồi cũng như chim ngoài không căng mà chỉ hót đấu không chịu xuống đánh.chắc chắn không phải do nơi treo mồi không đạt,không phải chim mồi kém.v.v... nhưng chim trời(giữ thung 100% luôn) chỉ hót đấu không chịu đánh.Em đã từng cùng bạn mình ngồi 2 ngày liên tục để rình đánh 1 đôi chim già giữ thung nhưng không được(hix)???? đôi chim này con đực đứng hót đấu với chim mồi từ lúc treo đến lúc cất(ước chừng khoảng 13,14h/ngày) mà không xuống đánh???? thi thoảng bay đi kiếm ăn 10-15p rồi lại về cây đó đứng đấu nhưng nhất định không xuống đánh,thậm chí còn chưa cả xuống gần lồng.Chim mồi có thể nói đã giở đủ các nghề có thể như chao lồng,chớpv.v...thậm chí cả ché khi đấu.... nhưng chim trời không chịu xuống????CON CHIM TRỐNG TRỜI HÓT ĐẤU CỰC HAY còn chim mồi không dám nói là khủng nhưng cũng chắc chắn không phải chim tệ.Ai có kinh nghiệm trong những trường hợp như trên làm ơn trợ giúp em với vì em muốn đánh được con chim đực này,hu hu....giúp vơisiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii!

transonghp and hungvcb like this.
  2. chimbochao

chimbochao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,046
    Chỉ còn cách duy nhất bắt em rừng là bạn đặt thật nhiều Do xung quanh lồng bẫy, khi em rừng không nhảy lồng thì chỉ bắt bằng Do thôi bạn à!

CCM, hienbolaanh, mrson and 2 others like this.
  3. dudon

dudon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    437
    Chú quân thử để cả lồng sập chim mái chưa.hôm nào đi bẫy gọi anh nhé để a mang con mồi của a đi xem sao

hungvcb thích bài này.
  4. kiemtien

kiemtien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    41
    bác thử chơi lưới vét xem sao,lam 1 mẻ cả trống và mái luôn kakakakakakakaka

5. xuân hải na

xuân hải na Well-Known Member

Thích đã nhận:
    737
    thử mồi mái chưa bạn ơi.....................

khanhls, CCM, hienbolaanh and 6 others like this.
  6. quantn

quantn Active Member

Thích đã nhận:
    39
    ong anh dao nay dung so nao ma em goi so cua a ko duoc.094 567 5707 so cua em thi thoang alo AE minh di bay cho vui.hi

hungvcb thích bài này.
  7. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    cảm ơn bác. dạo này em vẫn bt, chim cò thì dạo này em còn có 2 con chào mào vẫn hót ầm ầm bác ơi.

8. syqnguyen

syqnguyen New Member

Thích đã nhận:
    0
    a

:laughing:chim gia nen van sung, may con khuyen nhu bi cam, dung im khong hot gi ca
    Chim già nên vẫn sung, mấy con khuyên như bị cảm, đứng ioongvhot hót gì cả.