Thắc mắc về cá vàng

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi hiudkny, 14/7/07.

1. hiudkny

hiudkny Member

Thích đã nhận:
    0
    Em có 1 hồ 1m định nuôi cá vàng đẻ nhưng ko bít cách phân biệt đực cái. mấy bác chỉ dùm em. và nuôi cá vàng để đèn philip trắng nhín có được ko các bác.
    Nếu có bác nào chuyên về cá vàng thì chỉ em đầy đủ luôn. em cảm ơn nhiều(em định đi sâu vào nuôi cá vàng)
    :) :) :) :) :) :) :)

2. qhung07

qhung07 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Về cách phân biệt đực cái thì bạn nên xem lại trong 4rum đã có hướng dẫn đầy đủ, còn về bóng đèn thì mình khuyên bạn nên mua bóng osram màu hồng tím(cái này mình cũng được mọi người trên 4rum hướng dãn)

3. Aqua_Boy

Aqua_Boy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cách phân biệt giới tính cá vàng ở đây :
    http://www.aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=41&page=11
    Bài post của bạn goldfish29 ấy ;)
    Nếu bạn muốn nuôi cá vàng sinh sản thì nên nuôi cá trống riêng cá mái riêng, rồi sau đó ghép đôi mỗi cặp 1 hồ thì tỷ lệ cá con sống sót mới cao được.
    Thân :D

4. rain271

rain271 New Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá vàng nhà em mới chết, tội nó quá à=(( . Em mới tập nuôi thôi, không biết làm sao nó chết hết:confused: . Còn lại một con, em nuôi một mình nó được không, nó có buồn chết không, mọi người ?:-S

5. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    Tất nhiên cá sẽ buồn ,cuộc sống cô độc thật sụ và đúng nghĩa, có một mình ko gập được giống cùng loại, bạn nên nuôpi chung vài con nữa nhé , cho chúng xum vầy .
    Bạn có biết : khi cá cô độc thì cá sẽ phát triển ko bình thường về tâm lí và cơ thể ko?