THẮC MẮC VỀ CHÀO MÀO?????

Thảo luận trong 'CHIM CHÀO MÀO (Pycnonotus Jocosus)' bắt đầu bởi tuanbambo, 9/10/10.

1. tuanbambo

tuanbambo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    114
    chao mao của em nuôi đã được 3 năm dãi dợt đều chim đã đấu đá và...... còn là một em mồi nữa. Nhưng không hiểu sao mua năm nay mang e nó đi bẫy thì vẫn đấu đá tốt với chim trời nhưng khi mang đi đấu với chim lông thì...... e nó cứ ngây ra chẳng mở miệng lấy một câu và đứng nhìn đối thủ như thể cố nhân lâu ngày mới gặp lại. các bác có cách nào "chữa" hộ em cái!
    thank các bác!!!!

2. anh_hung908

anh_hung908 Moderators

Thích đã nhận:
    1,354
    Mang đến nhà mình mình xem cho. Có chim đấu thì đến giao lưu luôn. có gì pm nhé

KtsBim and tuanbambo like this.
  3. tuanbambo

tuanbambo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    114
    am mang đi mà nó không đấu thì ngại lắm, bác hung có con mộc nào mà bác không muốn nuôi không để lại cho em một con....

KtsBim thích bài này.
  4. simson

simson Member

Thích đã nhận:
    25
    em cũng rất muốn đi giao lưu học hỏi.nhưng thấy mình cùi quá ko dám mang ra hichic...

KtsBim and tuanbambo like this.
  5. thangqn

thangqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    220
    Thường chim đi mồi thì nó cũng ít chịu đấu khi đi cội bạn àh, có lẻ do những va chạm với chim rừng làm chim mồi nó đầm tính hơn, thường ng ta chọn chim mồi và chim đi đấu cội khác nhau, trước mình có gặp 1 con chim mồi, cứ đem ra cội là nó đứng im lâu lâu mới nhảy bám lồng, còn lại là lâu lâu mới hót, chứ đấu thì nó giống như chim của bạn, đứng nhìn đối thủ như cố nhân vậy, nhưng khi ra rừng thì quả thật nó khác xa, hót cả ngày, đấu cả ngày. Cho nên chim mồi càng già mùa đi rừng nhiều chim nó cũng sẽ khác so với chim đi cội và ít ai đem chim mồi đi dợt cội mà để lửa đi rừng hay hơn, còn muốn chim đấu thì chọn riêng thôi bạn

6. viethai

viethai New Member

Thích đã nhận:
    15
    Mình đã có vài con chim mồi,và chim đi dợt ở cuội,chim nồi đa số đi đọt thì không được tốt lắm,kề gần thì cũng dang cánh và hót nhưng khoảng vài phút thôi,nếu để xa ra khoảng 5 m trở lên thì hót nhiều,chơi bền,vì ở SG ít đi bẫy nên mình hay đem dợt,...

phutdn thích bài này.
  7. neuvaisau

neuvaisau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,505
    em nghe nói ở huế phân biệt 2 loại
    loại chim mồi và chim đấu lồng.