Thắc mắc về chích chòe

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi ducvinh_nguyen, 8/7/12.

1. ducvinh_nguyen

ducvinh_nguyen New Member

Thích đã nhận:
    0
    Em vừa được người khác tặng cho con chích chòe về nuôi. Lâu nay em chưa từng nuôi chích chòe bao giờ nên ko biết cách nuôi có giống mấy loài khác ko. Nên bác nào có cách nuôi hay chỉ em với, thank nhiều.

2. cuongcot

cuongcot Well-Known Member

Thích đã nhận:
    95
    Chòe than hay chòe lửa bác ơi? nói chung là nuôi chòe cũng không khó, cám bã không phức tạp như Mi, Chào mào (nếu không cho chọi), bác chỉ cần cho ăn cám gói và bổ sung thêm sâu tươi hoặc thịt tươi ... à mà cái giống này phải cho tắm thường xuyên thì mới đẹp chim được nhé bác. Vài lời đóng góp nho nhỏ, bác nào biết thì cho ý kiến thêm nhé!

3. nguyenvanvy

nguyenvanvy Member

Thích đã nhận:
    3
    hihi ko khó đâu chòe than<den trang > thì dễ ko cho ăn cám gói thỉng thoảng cho it thịt bò tươi ,, cào cào vỏ tôm xay nhuyễn là dc, còn chòe luu <den cam> nếu bạn ở miên bắc vs miền trung thì hơi khó cần chăm soc kĩ hơi khó . mình ở tp vinh na...

4. tuyenchimcanh

tuyenchimcanh Member

Thích đã nhận:
    1
    cho xin hỏi: cho chòe than ăn nhiều sâu bán ở cửa hàng to gần băng đầu đũa có được không ?

5. fish_xinh

fish_xinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    108
    có bác ở hd ạ... chòe than ăn rất nhiều sâu.. dế, cào cào.... em vừa phải đổi em chòe than nam lấy em chào mào huế vì ko thể lúc nào cũng đi mua mồi tươi cho nó được. loại sâu bác hỏi cho cá rồng ăn thích hợp hơn, chòe thì bác mua sâu loại nhỏ hơn