Thắc mắc về cu gáy trống mái

Thảo luận trong 'Tổ chim cu' bắt đầu bởi Mikado, 18/12/13.

1. Mikado

Mikado Member

Thích đã nhận:
    47
    __Chào các bác ... Em mới chơi chim cu dc vài tháng nên thật là khó để phân biệt dc trống mái ra sao ...Nhà có 2 chú bổi đều nghi ngờ là mái nhưng mà vô tình buổi chiều đang thay lồng thì lại treo 2 lồng sát nhau ,2 chú thấy nhau thì sáp vào gù dc mấy sạc ...Như vậy thì ít nhất trong 2 chú đó phải là 1 con trống phải ko mấy bác ? ...Em thì lại thích chim mái đẹp 1 chút để ghép đôi cho nó đẻ (em cũng có chút ít kinh nghiệm nuôi bồ câu đẻ nên cũng định thử nuôi chim cu đẻ xem sao ^^ ) ...
    __Cám ơn các bác và chúc sức khỏe :x

2. hoctro_mechim

hoctro_mechim Vua kí sự

Thích đã nhận:
    30,778
    Mái kia thì không lo, cứ lo tìm mái cu. Hehe. Nói chứ để phân biệt chính xác cu mái hay trống là chuyện không hề đơn giản chút nào đâu anh. Tốt nhất là anh gửi lên mấy tấm hình để anh em coi qua cho. Nhưng theo phán đóan của em thì hai con đó đều là cu trống đấy.

3. Mikado

Mikado Member

Thích đã nhận:
    47
    _hoctro_mechim : bậy ko ah` ... mái kia a lo cũng gần xong rồi chứ bộ :D ...mà ý anh hỏi là 2 con mái nếu sáp lồng thì nó có gù ko đó mà ...để bữa nào up ảnh lên để các bác coi giùm
    _P/s : Bảo đang ở Bình Thuận hả ... để bữa nào a xuống đó chơi ... đang chán SG quá :(

hungcaonguyenda and ancugay like this.
  4. cugay.sg

cugay.sg Active Member

Thích đã nhận:
    14
    Sáp lại có con gù vậy thì con đó là trống rồi ban ah.

hungcaonguyenda and ancugay like this.