Thắc mắc về dinh dưỡng của chim yến!

Thảo luận trong 'Hỏi đáp kinh nghiệm nuôi chim Yến hót' bắt đầu bởi phuongdung, 26/6/10.

1. phuongdung

phuongdung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    243
    mấy anh cho em hỏi, em không làm cám được cho chim yến em thay bằng cho ăn lòng đỏ trứng mỗi ngày được không?

2. dungphoduc

dungphoduc Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    1,103
    Lòng đỏ trứng cũng ko nên cho ăn mỗi ngày bạn ạ. Tốt nhất 1 tuần nên cho yến ăn trứng khoảng 2 lần là đủ. Còn chế độ hàng ngày nên đầy đủ rau xanh + hỗn hợp kê và hạt cải.

3. phuongdung

phuongdung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    243
    ah! chim thay lông khoảng bao nhiêu tuần là xong vậy anh?

4. dungphoduc

dungphoduc Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    1,103
    Bình thường thì khoảng 2 tháng là xong :D

5. daigiabaoloc

daigiabaoloc Banned

Thích đã nhận:
    2,910
    HÌNH NHƯ PHUONGDUNG MỚI CHƠI YẾN HẢ? THEO MÌNH BIẾT THÌ HÀNG NGÀY MÓN ĂN CẦN THIẾT CỦA YẾN VẪN LÀ HẠT KÊ, HẠT CẢI( TUY NHIÊN HẠT CẢI RẤT ÍT VÀ ĐẮT HƠN HẠT KÊ), RAU XÀLÁCH, CÁM DÀNH CHO YẾN THÌ Ở TP MÌNH NGHĨ LÀ NHIỀU CHỖ BÁN. CÒN TRỨNG THÌ CHO AN CẢ LÒNG TRẮNG CŨNG KHÔNG SAO ĐÂU,CÒN CHIM ĐỔ LÔNG BẠN NÊN CHO ĂN ĐỦ CHẤT, SAU 2THANG LÀ CHIM ĐỔ LÔNG XONG VÀ KHI ĐÓ BẠN LẠI ĐƯỢC THƯỞNG THỨC TIẾNG HÓT ÊM ẤM CỦA NÓ. NẾU BẠ KHÔNG MUA ĐƯỢC CÁM THÌ NÊ TỰ LÀM THÌ TỐT HƠN, THÀNH PHẦN: BỘT BÍCH PHƯƠNG, BÁNH BÔNG LAN, LÒNG ĐỎ TRỨNG GÀ( NUỘC CHÍN) ĐẬU XANH NẤU CHÍN CHỘN LẪN VỚI NHAU BẠN NÊN PHƠI KHÔ, BẢO QUẢN KỸ KẺO BỊ HƯ. MỘT CHÚT Ý KIẾN NHỎ CÓ GÌ SAI MONG CÁC BÁC CHỈ BẢO THÂN CHAO.... CHUC PHUONGDUNG THÀNH CÔNG

6. ToanDN

ToanDN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    154
    Bạn nên làm cám cho chim ăn, trứng không thể thay thế được đâu! nếu tạm thời trong 1 thời gian thì được chứ lâu dài thì không tốt. có thắc mắc gì bạn gọi cho mình :0937999137

7. lethanhyen

lethanhyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    28
    chim cua em dang tha rac thi can cho an them gi ko bac trung thi co nen ngay nao cung cho an ko??????????

saonau thích bài này.