thắc mắc về hồ ngoài trời

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi hiudkny, 24/8/07.

1. hiudkny

hiudkny Member

Thích đã nhận:
    0
    các bác cho em hỏi tí. nhà em có 1 hồ 1.2m cao 0.4 rộng 0.4 làm bằng đá ốp nền nhà (em quay mặt láng vào trong).trong hồ có thả vào cây rong và 1 cây súng được 2 tuần rồi nhưng nước cứ đục màu xanh lá thay nước mãi mà chẳng hết~X( . các bác chỉ em cách khắc phục với em pó tay rồi~X( . à quên trong hồ em chỉ thả 4 em bình tích và 3 em ngựa vằn.mong các bác chỉ dẫn dùm:x :applause:

2. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    hồ ngoài trời vấn nạn tảo xanh là chuyện khó giải quyết nhất.
    Theo mình hồ ngoài trời khó có thể tránh khỏi bị tảo xanh nhưng để giải quyết thì có thể sử dụng 1 bộ lọc thật mạnh thì tảo xanh không phát triển mà chỉ bị rêu bám trên thành hồ.

3. Kratos

Kratos Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo em thì để hồ ko bị rêu xanh thì có thể thay nước và lau chùi hồ thường xuyên, hay cũng có thể che bớt ánh sáng chiếu vào hồ, có khả năng thì dùng lọc đáy ^^. Nhân tiện cho em hỏi cá ngựa vằn là cá gí zậy . ^_^

4. liongonzalez

liongonzalez Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Hồ ngoài trời thì bị tảo xanh là vấn đề thường thấy vì ngoài trời mà ánh sáng nhiều.CHỉ có nước là chăm chỉ thay hồ thui.Còn cá ngựa vằn hả tên nó là Danio Zebra thì phải .Bạn ra Lưu Xuân Tín và Nguyễn Thông bán khá nhiều thường thì 2k/ con, còn con màu hồng thì 5k/con.Rất dễ nuôi trên người cá có vài sọc ngang như ngựa vằn áh.Bạn chăm sóc kĩ thì thấy đuôi dài đẹp lắm.Bạn cứ ra đó hỏi người ta sẽ chỉ àh