Thắc mắc về khứu cần anh em giúp đỡ!!!

Thảo luận trong 'CHIM KHƯỚU - SÁO - NHỒNG ( Yểng)' bắt đầu bởi dokhoinguyen, 15/5/11.

1. dokhoinguyen

dokhoinguyen Member

Thích đã nhận:
    2
    Mấy bạn ơi cho mình hỏi chút về khứu nhé. mình có 2 em khứu,1 em mun và 1 em bạc má. cho mình hỏi là có thể treo 2 em này gần nhau được không???(cách nhau khoảng 3 m),hay là phải treo xa ko thấy mặt nhau thì tốt hơn??thanks mọi người nhiều.

2. Tuanlehuuminh

Tuanlehuuminh Active Member

Thích đã nhận:
    25
    Tốt nhất mỗi ngày cho nó gặp nhau giao lưu ít phút rồi treo sao không cho thấy mặt nhau là tốt nhất.
    Thanks/Tuấn

lehoaan and dokhoinguyen like this.
  3. tiến tài

tiến tài Member

Thích đã nhận:
    22
    nhà bạn chắc rộng rãi nên mới nuôi 2 con nhỉ, bọn này nó mà hót thì co mà điếc tai, nhất là lại có 2 con. Bạn nên tách xa chúng ra, chỉ để chúng thoáng nghe thấy tiếng của nhau thôi. Còn tốt nhất là nuôi 2 con riêng biệt ko con nào nghe được tiếng con nào. 1 tuần 2 lần cho nó giao lưu 30 phút, thế là ok nhất

dokhoinguyen thích bài này.
  4. dokhoinguyen

dokhoinguyen Member

Thích đã nhận:
    2
    nhà mình cũng thường thôi,nhưng có sân trước và sân sau nên nuôi 2 con đó mà. em khứu mun thì hót như điên,còn em bạc mà hình như mới xong lông hay sao mà hót ít lắm,huhuhuhu(em bạc má uống nước rất nhiều) 1 ngày 1 cóng thủy tinh,nên đi vệ sinh hơi ướt,cho uống thuốc cũng ko hết(chắc ko phải bị tiêu chãy òi),ko bít cho khứu an7 gì để kích em khứu bạc má lên đây???em bạc má tuy ít hót nhưng dáng và lông lá rất đẹp,đặc bịt ít hót nhưng hót là múa đuôi với cánh nên mình rất thik.

5. trantrongtam

trantrongtam Active Member

Thích đã nhận:
    47
    nhà mình cũng có em bạc má uống nước thấy ghê luơn. sao ky vậy ta

6. tranminhquang

tranminhquang Active Member

Thích đã nhận:
    32
    Bác lấy 3 cọng Trà Bắc (trà móc câu càng tốt) để nguyên như vậy cho vào cóng nước, để trà từ từ tan ra. Mỗi ngày thay 1 lần nước như vậy, cho uống đến bao giờ thôi đau bụng thì dừng. Nếu ngưng trà mà vẫn còn đau thì cứ tiếp tục, cách này hay và ko hại chim đâu bác, vì uống nước trà thì giống như chúng ta uống hàng ngày thường xuyên cũng ko sao cả.

lehoaan and dunganthien like this.