thắc mắc về lỗi bài viết

Thảo luận trong 'Thông báo - Hoạt động - Góp ý' bắt đầu bởi hieumaptphcm, 21/10/06.

1. hieumaptphcm

hieumaptphcm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    45
    "hieumaptphcm
    Thành viên Ngày tham gia: Nov 2005

Số lần vi phạm: (0/3)

lại bệnh nữa rồi
    các bạn cho mình hỏi con cá của mình cỡ 2 ngón tay không hiểu sao cả tuần nay nó đi ra phân dài như sợi dây lúc thì màu hơi đỏ,lúc thì đen, cá vẫn khỏe, ăn bình thường (mình cho ăn cá lóc con và tép) không xuống màu. không biết nó đi phân như thế có phải là biểu hiện của bệnh đường ruột không? góp ý giúp mình với (em này hơi đẹp nên nó biểu hiện lạ là mình lo rồi).
    thân"

các Mod cho mình hỏi bài của mình nội dung như vậy thì phạm vào lỗi gì mà phải đưa vào máy lọc (làm mình tìm gần chết), thật sự mình chưa tìm ra lỗi vậy mong các Mod chỉ ra cho mình để lần sau rút kinh nghiệm.
    xin thành thật cảm ơn.

2. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    Chào bạn hieumaptphcm,
    Bài viết của bạn do mình chuyển vào Máy lọc. Đúng là bài viết của bạn không có vi phạm, nhưng mình đã chuyển vì các lí do sau:
    1. Nội dung mà bạn thắc mắc đã sẵn có trong nhiều chủ đề trên diễn đàn
    2. Bài viết trả lời trong đó không có cơ sở, đây là một ví dụ:
    3. Bạn post thắc mắc này lúc 05:36 pm ngày 19/10 nhưng cho đến khi mình chuyển bài vào trưa nay, tức gần 40 giờ sau, vẫn không hề thấy bất cứ phản hồi nào từ phía bạn. Nghĩ rằng bạn đã bỏ chủ đề nên mình tạm dọn dẹp rum.
    4. Những bài viết chuyển vào Máy lọc là những bài viết được tạm cất riêng chờ xử lí chứ chưa phải là bài bị bỏ luôn. Nếu BQT xem xét thấy hợp lý và có ích cho cộng đồng ABV thì sẽ chuyển lại rum.
    Vài lời giải thích nho nhỏ, hy vọng bạn hiểu. Thân chào.

3. hieumaptphcm

hieumaptphcm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    45
    cảm ơn bạn đã cho mình biết lý do, còn việc tại sao tới bây giờ mình mới thắc mắc là vì tới bây giờ mình mới tìm thấy nó và mình không nghĩ nó bị đưa qua đó, còn trả lời không có cơ sở là do người trả lời, còn lỗi của mình là không tìm hiểu hết thông tin trên diễn đàn (mình ít kinh nghiệm về việc tìm kiếm lắm).
    nói chung là mình hiểu rồi lần sau sẽ rút kinh nghiệm.
    thân chào.