Thắc mắc về số lần vi phạm

Thảo luận trong 'Hướng dẫn sử dụng diễn đàn' bắt đầu bởi codai, 2/1/06.

1. codai

codai Giáo sư

Thích đã nhận:
    2,206
    Đầu năm codai có một thắc mắc là không biết tại mần sao codai lại thấy hàng chử " Số lần vi phạm: (0/3)" ở ngay chổ cái tên của codai trong khi mọi người thì không thấy có, hi hi sao vậy troài:crying:

Last edited: 2/1/06
  2. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    He He! codai ơi, codai nhìn thấy nhanh thế, bắt đầu năm mới, ducva (admin vừa cài thêm chức năng này, để các MOD cảnh báo những thành viên vi phạm đó mà, không có ảnh hưởng gì đâu (không ai nhìn thấy mức cảnh báo của người khác, chỉ thấy của mình thôi), ví dụ tienbm vừa cảnh cáo you_ands_i về việc chữ ký có quá hơn 2 link giới thiệu chẳng hạn (chỉ U&I mới thấy), và khi bị cảnh báo thì diễn đàn sẽ có PM tự động gửi đến thành viên biết để sửa. (Nội dung cảnh báo thông tin sẽ được lưu lại ngay trên giao diện post bài, sẽ mô tả chi tiết thành viên này gặp lỗi gì ở bài viết nào, ai là người cảnh báo v..v, ngoài ra còn gửi PM đến thành viên đó nhắc nhở)
    THế nhé, codai không ngại chi hết, sắp tới diễn đàn sẽ còn cài thêm chế độ "khen thưởng" gắn mề đay cho thành viên tích cực đấy, hì hì như codai chẳng hạn sẽ nhiều Mề đay lắm đó
    THông tin cá nhân của anh cũng có nè:
    Số lần vi phạm: (0/3)

3. administrator

administrator Administrator

Thích đã nhận:
    277
    Hi hi, do thiết lập nên các thành viên chỉ nhìn thấy cảnh cáo của mình mà ko thấy của người khác. Còn Mod và Admin thì có thể thấy hết.

Không có vấn đề gì đâu anh codai ạ :D

4. codai

codai Giáo sư

Thích đã nhận:
    2,206
    Ồ ! vậy hả bác tienbm. Làm codai hết hồn . Codai xin cám ơn anh ducva đã làm cho diễn đàn mình có thêm nhiều chức năng . Nhân đây nói nhỏ với bác tienbm là nếu codai được cái mề đay nào thì đưa luôn cho codai để đem về lấy le với cỏ mai . Bác mà treo lên diễn đàn thì codai không lấy được mà cỏ mai lại không thấy he he

5. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Hì hì! lại là một ý tưởng hay của năm mới đấy codai ơi

6. sanipriya

sanipriya Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    Chúc mừng anh cỏ dại, em cũng ăn theo topic này để thấy con số 0/3 tròn trĩnh của mình, he he he

7. akinam

akinam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào các bạn!
    Mình cũng mới tham gia diễn đàn và cũng thấy (Số lần vi phạm: (0/3)) ngay dưới thông tin của mình mà lại không thấy ai "bị" như vậy, tưởng là mình bị "phân biệt đối xử" chứ, buồn ghê luôn. Giờ mới biết đó là sáng kiến của cá Mod, Admin. Chời ơi! dẽ làm người ta đau tim wá!!!!!!!! he he

8. khuyenmo

khuyenmo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    25
    Số lần vi phạm 0/3 nghe như bằng bị đục lỗ ấy nhỉ. 3 lỗ thì xử lý thế nào hả các Mod ? Có thì đưa ra luôn để biết đường mà tránh và sau khỏi bàn cãi nhể. Bác Tienbm đưa ra có thưởng và có phạt là ý kiến rất hay. Thôi em không mong thưởng chỉ cần tránh phạt là được.

9. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Hì hì, 0/3 có nghĩa là chưa một lần vi phạm gì, các bạn yên tâm đi, do không để nhìn thấy vi phạm của ng khác thôi mà, ví dụ tớ đang bị admin báo 1/3 lần vi phạm mà có ai thấy đâu (đỡ ngượng) nhưng mà nếu 4/3 thì sẽ bị auto banner mất 1 tuần đó

10. anh_hung908

anh_hung908 Moderators

Thích đã nhận:
    1,354
    á em cũng bị như anh codai
    vậy bác admin cho em hỏi bao nhiêu lần vi phạm thì bị treo nick, có cách nào lấy công chuộc tội ko(trừ bớt số lần vi phạm)
    hôm qua em tìm mãi mà ko thấy ai có ghi số lần vi phạm như mình
    hihi
    hóa ra các bác admin nhắc khéo

11. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Chế độ "khen thưởng" gắn mề đay cho thành viên tích cực, chỉ có mình mình thấy hay mọi người đều thấy vậy bác tiênbm?

12. ducva

ducva Member

Thích đã nhận:
    0
    Mỗi cảnh báo có hiệu lực trong vòng 2 tuần. Sau đó sẽ tự mất đi. Nếu liên tục nhận 3 cảnh báo trong thời gian đó thì tài khoản của bạn sẽ tự động bị banned lập tức.

Mỗi khi mod/admin thực hiện cảnh báo thì đều tự động gửi PM cho thành viên cũng như ghi vào log file các thông tin cụ thể như: ai là người thực hiện cảnh cáo, lý do thế nào? bao giờ thì cảnh cáo hết hạn...

Đây là công cụ để các mod dễ dàng quản lý hơn thôi, các thành viên vi phạm cũng sẽ tâm phục khẩu phục hơn. Hơn nữa đây là thông tin private nên các bạn cũng ko ngại, ko ai nhìn thấy để đánh giá đâu (trừ mod).

13. khuyenmo

khuyenmo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    25
    Thế luật trên 4rum của mình vẫn có tính khoan hồng nhẩy. Chứ mấy chú CSGT thấy 1 lỗ là mất cảm tình lắm.

14. thuytrieudo

thuytrieudo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Bác tiembm thêm chức năng này vào đầu năm mới làm anh em sợ vãi. Anh em nào vào cũng thấy cảnh báo này cả, không nhờ bác Codai giải tỏa thì ăn không ngon ngủ không yên rồi. Cái vụ mề đay gí đó để lỳ xì tết ta nhé

15. caconboilonton

caconboilonton Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Xin chào các bạn, hôm nay viết bài trả lời mình bỗng thấy phần ghi thông tin cá nhân có 1 dòng rất choáng và rất khó hiểu : " Số lần vi phạm 0/3 "
    Các bác phụ trách có thể giải thích vì sao không ? Em xin cảm ơn trước !

16. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Bạn xem bài này nhé:
    http://www.aqua-birdvn.com/forums/showthread.php?t=2891

17. Solid Blue Discus

Solid Blue Discus Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,846
    em thấy nên phát triển ý tưởng của anh codai lên, tỉ như mình tổ chức những cuộc thi setup bể, ai đoạt giải, thì sẽ có một huy chương..hay cái gì đấy đại loại thế, trương ngay bên dưới avarta, và cho mọi người thấy..:D như vậy sẽ phấn khởi hơn ạ..em tham gia bên CGtalk, thấy mấy cuộc thi vẽ mà ai đoạt giải, cũng có một cái cúp "ảo" bên dưới avarta..nhìn hay hay, mà mình không biết ng ta là ai, vẫn thấy ngưỡng mộ:D

18. kimmaluu

kimmaluu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    có ai cho mình biết làm thế nào để có được tấm hình phía bên dưới tên thành viên nhu của các bạn kô.mình mới vào nên kô biết.xin cảm ơn.

19. Solid Blue Discus

Solid Blue Discus Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,846
    @kimmaluu: hì, bạn vô User CP, chọn thay đổi avarta, và chọn một hình mình thik từ máy tính hay lấy trong library của diễn đàn cũng được!
    have fun!

20. Finding nemo

Finding nemo Member

Thích đã nhận:
    0
    Á á.mình cũng vậy,lúc đầu hoang mang lắm,cứ tưởng như sắp bị đình chỉ hoạt động hay ít ra cũng bị ..... bấm lổ như người ta bấm lổ bằng lái xe chứ.Không ngờ có nhiều chiến hữu giống mình ghê....he he.....Còn được trao medal như anh codai thì ...chắc nằm mơ quá...hu hu...