Thắc mắc về "tiêu chuẩn 50 bài" trong muc Mua - Bán

Thảo luận trong 'Thông báo - Hoạt động - Góp ý' bắt đầu bởi biquangphuc, 30/12/07.

1. biquangphuc

biquangphuc Moderator

Thích đã nhận:
    34
    Theo như mình biết, để giới hạn việc các thành viên tạo tài khoản chỉ để mua, bán mà ko đóng góp bài viết cho forum, BQT forum đã đưa ra tiêu chuẩn phải là Thành Viên Chính Thức và có 50 bài viết trở lên thì mới được phép tạo topic trong mục Mua - Bán.

Trong thời gian gần đây, mình thấy có nhiều trường hợp các thành viên chưa đạt tiêu chuẩn 50 bài viết, nhưng đã tạo được topic mới trong mục Mua - Bán. Mình đã đọc được lời giải tích của Mod Chaulahan là vì các thành viên đó có thái độ tốt, tích cực đóng góp bài viết cho forum nên được phép tạo topic mới mà ko cần đạt tiêu chuẩn đủ 50 bài viết.

Giải thích của Mod Chaulahan mình rất đồng ý, và ko có thắc mắc gì thêm. Nhưng hôm nay mình có đọc 1 topic mới, được tạo bởi 1 thành viên dưới 10 bài, chính xác là 4 bài. Mình xin có câu hỏi làm sao biết được thành viên này có thái độ tốt, tích cực đóng góp bài viết cho forum khi chỉ mới viết được 4 bài?

Rất mong nhận được lời giải thích từ BQT forum về vấn đề này vì sự công bằng chung cho mọi thành viên.

Xin cám ơn

Last edited: 30/12/07