Thắc mắc về tuổi tác

Thảo luận trong 'Thông báo - Hoạt động - Góp ý' bắt đầu bởi kid 2005, 5/12/06.

1. kid 2005

kid 2005 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Mods ơi cho em có thắc mắc nho nhỏ về chuyện tuổi tác nhé
    Sao ở phần thộng tin thành viên có người có tuổi, có người không, có phải là do lúc đăng kí ngày tháng năm sinh không?
    Nếu người có, người không như thế cũng bất hợp lí và liệu phần đó có phản ánh chính xác không?
    VD chị GC sao lại là 67 tuổi, không hiểu !
    Mong mọi người giải đáp giúp em.

2. zQ.

zQ. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Có lẽ lúc đang ký chị ấy đánh đại ngày tháng vào nên 67 tuổi đấy.

3. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    yTrong phần hiển thị thông tin thành viên có nội dung hiển thị tuổi tác. Do đây là diễn đàn liên quan đến thú chơi "Tao nhã" và phần nào thể hiện tính văn hóa của người tham gia, vì vậy phần hiển thị Tuổi hoàn toàn tạo điều kiện cho việc biết và đối xử cũng như xưng hô, tuy nhiên giao tiếp trên net không cóo quy định bắt buộc nào trong việc xưng hô, vì vậy lối xưng hô được ưa dùng nhất vẫn là "Bạn" " Bác" và "Tôi" không loại trừ do quen biết nên thành viên có xưng hô "Bác"; "Chú" và "cháu"
    Chỉ có điều không nên lạm dụng việc xử dụng từ ngữ và càng không thể sử dụng Đại từ nhân xưng theo kiểu "mày" "tao"....
    Phần hiển thị người có người không hoặc hiển thị sai hoàn toàn toàn do Thành viên khai báônhặc không khai báo khi đăng ký
    Nhân đây cũng xin đề nghị các thành viên nếu có thể hãy vào chỉnh sửa thông tin của mình (không bắt buộc)
    Xin cảm ơn

4. GoldenCanary

GoldenCanary Cappuccino...

Thích đã nhận:
    6,181
    - Quá trình nâng cấp các phiên bản Vbb của diễn đàn khiến một số cài đặt sẵn trước đó của thành viên có thay đổi. VD: trước đây GC không đặt chế độ hiển thị tuổi, nhưng lần nâng cấp gần đây nhất đã khiến việc hiển thị tuổi của GC tự động hiện ra ngay ở các bài viết, hihi!

- thông tin cá nhân về tuổi tác, ngày sinh, nơi ở, sở thích, công việc - nghề nghiệp hiện tại... là do các cá nhân tự khai báo, không nhất thiết phải chính xác - đó là một trong những đặc trưng của các diễn đàn mạng.

- Vì GC là phụ nữ nên không thích thể hiện tuổi thật (điều này chắc bạn kid dễ hiêu rồi? hihi), và còn vài lí do riêng tư khác, nên ta cứ chấp nhận là năm nay GC đã ... 67 tuổi rồi nhé, hihi! Thực tế với những ai chưa quen biết thì GC thường gọi là bạn, hoặc bác, còn đã biết tuổi thật rồi thì tùy tình hình mà ứng xử phù hợp, cho nên cũng không thấy gì phiền cả.
    Cảm ơn bạn đã quan tâm đến GC, hihi.