Thắc mắc vì bị chuyển bài của Hội quán họa mi ABV Khánh Hoà..

Thảo luận trong 'Thông báo - Hoạt động - Góp ý' bắt đầu bởi NGHI_PhapSu, 20/11/10.

1. NGHI_PhapSu

NGHI_PhapSu Pháp Sư

Thích đã nhận:
    8,061
    Tình hình ở ABV dạo này quá lộn xộn ......có một số anh em muốn dọn nhà đi ..........NGHI đã khuyên nhủ mãi mà không được ........!!!!!!!!!

Last edited: 20/11/10
  2. toilavu

toilavu Moderators

Thích đã nhận:
    5,261
    Bạn cứ bình tĩnh, sau cơn mưa trời lại tối thui mà :D không ở đâu chém gió hoàng tráng như ABV đâu bạn ơi

tienvanktv, HUY HNNT, trint and 2 others like this.
  3. HungNews-nt

HungNews-nt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9,537
    ABV hành xử đúng theo văn hóa truyền thống của dân tộc tiêu biểu cho nền văn minh lúa nước.................

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:43 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:40 AM ----------

Anh em hội quán đừng có buồn. Tương lai là ở phía trước. Chúng ta có lòng là OK!

tienvanktv, trint and HUY HNNT like this.
  4. HUY HNNT

HUY HNNT Lãng du

Thích đã nhận:
    7,987
    Các Anh Em "CHOIHOAMI" ơi ! chúng ta chơi hoành tráng luôn đi @pótay ".COM" :D:D:D:laughing::laughing:
    :laughing:=))=))=))

HungNews-nt, tienvanktv and trint like this.
  5. xiro

xiro Member

Thích đã nhận:
    1,215
    Không còn gì để nói thêm nữa ................ như vậy ABV cấm anh em mình làm thơ à, em đang định làm một bài mà sợ ảnh hưởng đế topic của mình nên thôi vậy hehe. Đạo này động đất nhiều quá, mình cũng bị ảnh hưởng không ít nhì hihi. Anh em cố gắng góp thêm gạch để mình cùng xây lại nhé. Thân chào tất cả các anh em.

6. trint

trint Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,844
    Sao kỳ vậy ta , làm thơ cho topic thêm vui vẻ , anh em giao lưu thoải mái , có bị phạm húy không ta. Có ai biết giải thích giùm cái đi, khó hiểu quá

7. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    HungNews-nt, HUY HNNT and trint like this.
  8. trint

trint Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,844
    Cảm ơn bác GHT đã chuyển link cho ae hội quán Nha trang , nhưng đã lỡ lên diễn đàn hỏi rồi bác admin cho hỏi thêm một tí nữa , tại sao phải gần nhà mà xa cửa ngõ thế. Ý nghĩa của topic đâu hẳn là ở chỗ sử dụng thơ hay là văn vần , quan trọng là xây dựng diễn đàn trên tinh thần đoàn kết ae chơi chim mà

HungNews-nt, HUY HNNT and tienvanktv like this.
  9. toilavu

toilavu Moderators

Thích đã nhận:
    5,261
    Tôi nghĩ riêng ở ABV, chẳng ai cấm các bác chém gió bằng thơ cả :D cứ tiếp tục chém gió quăng bomb nhé, có gì tôi chịu trách nhiệm chạy trước các bác :D

---------- Post added at 03:16 PM ---------- Previous post was at 03:14 PM ----------

Chúc mừng các bác được nâng cấp lên thành CLB chém gió bằng Thơ Khánh Hòa :D

10. tienvanktv

tienvanktv Member

Thích đã nhận:
    1,281
    Luật thì cũng do con người đề ra, thích thì đúng luật, không thích thì sai luật. Có thế mà bác TRINT cũng phải hỏi ah. Cái kiểu nó là " sáng đúng, chiều sai, sáng mai lại đúng" ấy mà. Chuẩn bị đổi thành " Quán cafe văn xuôi Họa mi ". Khi ấy là cấm tiệt các bác dùng thơ đấy nhé!

HungNews-nt, trint and HUY HNNT like this.
  11. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Em chuyển bài mất tổng cộng 3 tiếng, tách ra làm 3 mục, mục hỏi đáp tách bài vì tại quán cà phê các Bác lại hỏi về chim Họa mi của các Bác, vì vậy bài được tách nằm trong topic chuyên mục về Chim họa mi, tách thơ của các Bác ra chủ đề riêng, nằm trong chuyên mục Chuyện khác - Chúc mừng - Thư giãn. Các bài spam được cho vào máy lọc. Em hy vọng các Bác chơi chim họa mi Khánh Hòa thông cảm và pót bài luôn bám sát chủ đề. Tránh cho các mod đỡ một phần công việc ngồi tách bài ạ.
    Đã là luật thì nên thực hiện theo đúng không Bác, ngay khi đăng ký nic trên ABV các Bác đã được đọc nội quy của ABV rồi mà.
    ABV các mod quản trị không có vụ sáng đúng, chiều sai, sáng mai lại đúng như Bác tienvanktv nghĩ đâu nhé.

Last edited: 21/11/10
    tienvanktv, xiro, trint and 1 other person like this.
  12. toilavu

toilavu Moderators

Thích đã nhận:
    5,261
    Khi làm quản trị mới thấy cái khổ của quản trị, giống như một cô gái khi phải chọn bên tình - bên hiếu. Các bác thành viên nên đặt mình vào vị trí quản trị viên & các bác quản trị viên nên đặt mình vào vị trí thành viên, lúc đó mọi việc sẽ đâu vào đấy cả thôi.

coi77, HungNews-nt, xiro and 4 others like this.
  13. xiro

xiro Member

Thích đã nhận:
    1,215
    anh em ta cũng là người nhà/Nhưng sao chả thấy cứ là trách nhau/thôi thì cứ hãy mau mau/ thông qua cho cảm muôn màu thấy vui.^........................................................^

---------- Post added at 10:45 PM ---------- Previous post was at 10:39 PM ----------

Anh em mình có gì sai nhì/tại sao chỉ xóa anh em mình/đình đám kia cũng nhiều topic/có đúng chủ đề xem sướng ghê

---------- Post added at 10:55 PM ---------- Previous post was at 10:45 PM ----------

Cám ơn bác Nghi đã động viên/Em thì chẳng phải sỏ xiên thế nào/Ai đâu ra chẳng kịp chào/Chào mào dựng tóc thôi mào như Mi

HUY HNNT, HungNews-nt and NGHI_PhapSu like this.
  14. NGHI_PhapSu

NGHI_PhapSu Pháp Sư

Thích đã nhận:
    8,061
    @xiro: qua thơ Khánh Hòa ABV .....làm thơ cũng hay lắm em ah ......anh cũng đang tập làm thơ đây ....hì hì hì .....

HUY HNNT, HungNews-nt and xiro like this.
  15. xiro

xiro Member

Thích đã nhận:
    1,215
    @ Anh Nghi_PhapSu: Cám ơn anh đã ghé thăm.
    Nhưng mà qua đó it vui/ ở đây RO vẫn văn xuôi một vần/Nếu ai có bảo cù lần/Rô đây vẫn viết một vần văn xuôi

---------- Post added at 11:17 PM ---------- Previous post was at 11:04 PM ----------

Anh Nghi làm thơ thật là dễ/Cũng như thổi bễ của thợ rèn/Sinh ra những cái ai cũng biết/Chiếm lĩnh pho rum cả bốn mùng (chơi hết mùng ba lo đi làm thôi) kakaaaaaaaaaaaaaaa

---------- Post added at 11:21 PM ---------- Previous post was at 11:17 PM ----------

Anh Nghi ơi sao em tìm mãi cái trang làm thơ ABV khánh Hòa mà không thấy nhỉ. Anh biết đường dẫn không chỉ cho em với.

HUY HNNT, HungNews-nt and NGHI_PhapSu like this.
  16. NGHI_PhapSu

NGHI_PhapSu Pháp Sư

Thích đã nhận:
    8,061
    @xiro: em lui lại trang 38 có GHT xếp đặt riêng phần Câu Lạc Bộ THƠ Khánh Hòa đó em ........

HUY HNNT, HungNews-nt and GHT like this.
  17. xiro

xiro Member

Thích đã nhận:
    1,215
    Cám ơn anh em tìm ra rồi, nãy giờ cũng làm được 1 bài bên ấy, bây gời em chuyển qua bên ấy luôn cho nó lành.

HungNews-nt and HUY HNNT like this.
  18. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Vâng, các Bác vào đó cho đúng chuyên đề hơn ạ, bê này nên nhường chỗ cho mục chim và các hẹn hò, giao lưu chuyên biệt.
    CLB Thơ Khánh Hòa

HUY HNNT thích bài này.
  19. HungNews-nt

HungNews-nt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9,537
    Ở đâu thì cũng không quan trọng. Miễn là anh em vẫn có nhau. Cùng nhau tâm sự chuyện chim chóc. Cùng với tâm tình của chúng ta.
    ........
    Gửi bác GHT :

Luật của bác là ntn? Bọn em được gì? Và mất gì (không được gì)?
    Hay là Luật thế chơi được thì chơi! Không chơi được thì NGHỈ?
    Bác nói rõ cho chúng em với!

ndnhuy, xiro and HUY HNNT like this.
  20. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Em làm bổn phận và trách nhiệm của 1 thành viên quản trị diễn đàn, Bác có thấy thành viên quản trị nào đuổi thành viên của mình đi không?
    Các Bác không sai quy định của ABV, thế nhưng pót bài viết chưa đúng chỗ thì GHT chuyển bài là bình thường và là công việc hàng ngày, mỗi lần chuyển bài ai là người không suy nghĩ đâu Bác.
    Diễn đàn Chim cây cá xây dựng lên với mục đích tạo san chơi chung, ngoài nhiệm vụ quyét lá đa sân đình thì GHT cũng như các Bác là thành viên thường thôi mà, đau có dám nghĩ các Bác đựoc gì hay mất gì trên ABV đâu ạ.
    Nếu có Bác nào sinh hoạt lâu trên ABV sẽ hiểu GHT luôn mong muốn phát triển diễn đàn ABV, ở đây mỗi thành viên lđều là người bạn của GHT, vì vậy việc làm mất lòng ai đó là không báo giờ có đâu các Bác nhé.
    @ALL: GHT sẽ xóa tất cả các bài viết không liên quan đến chủ đề của chủ topic đặt ra, kể cả tất cả những bài viết của GHT trong topic này nếu các Bác đã thông suốt.

coi77, ThangCa, xiro and 1 other person like this.