thắc mắc vì sao họng khuyên không được đen

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi quangvo, 30/6/10.

1. quangvo

quangvo Member

Thích đã nhận:
    9
    Mình chơi khuyên cũng 3 năm nay rồi và cũng đã nuôi trên gần chục con khuyên líu cũng được cho là căng(líu đấu), nhưng không hiểu sao con chim mình nuôi không thể nào giống được con chim mình bẩy ngoài thiên nhiên. Mình để ý chim ngoài bổi ngoài thiên nhiên những con có lữa đa số là họng đen, nhưng con chim mình nuôi thì dù căng mấy thì họng không bao giờ đen cả. Không biết nguyên nhân vì sao hay có lẽ chim mình nuôi vẫn chưa căng chăng. Mong các tiền bối giải đáp giúp em vụ này.

2. chim khuyên

chim khuyên Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    Chim K họng đen ko phải mình nuôi lâu, kăng mà có đc họng đen đâu bạn ơi. Họng đen tức là con chim ở ngoài thiên nhiên lâu năm hay còn gọi là chim già Rừng . Chỉ có con chim già Rừng mới có họng đen thôi , còn BT mình nuôi bao lâu đi nữa họng con chim cũng ko đen đc . ( Có những con chim nuôi hơn chục năm nhg họng ko đen đc )..........thân

3. convanh

convanh Active Member

Thích đã nhận:
    17
    chimkhuyen nói đúng đấy chỉ có chim bẫy ngoài trời có nhiều vợ họng mới đen chim của bạn QUANG có nuôi mãi cũng chẳng đen được nhưng ko sao chim của bạn dù họng ko đen nhưng líu tốt thì vẫn tốt có sao đâu

4. quangvo

quangvo Member

Thích đã nhận:
    9
    Nhưng không hiểu sao mình vẫn thấy một số anh em chơi trong hội nuôi họng vẫn đen được dù chim 2-3 năm tuổi lồng rồi.