Thắc mắc xin cao thủ giải đáp giúp

Thảo luận trong 'Tổ chim cu' bắt đầu bởi chimcugaybp, 24/11/15.

1. chimcugaybp

chimcugaybp Member

Thích đã nhận:
    17
    Mình mới kiếm được một con mái thuần (nuôi từ nhỏ lên khoảng 2,3 tuổi gì đó) để thực hiện kế hoạch ghép đẻ. Cả gia tài có một con bổi trống người ta cho (của cho thì các bác cũng biết). Hiện tại mình mới để 2 lồng gần nhau cho hai đứa làm quen nhau, lúc mới kề sát nhau anh trống cũng gù mấy sạc lấy oai. Qua sáng nay thì chuyển sang kiểu vừa thúc vừa máy cánh giật giật, vẫn đứng trên cầu, rất chịu khó thúc. Không biết có phải đây là chiêu tán gái của anh trống không hay là dấu hiệu gì xin các bác cao thủ đã từng trải qua giải đáp cho mình biết với.

2. pharm

pharm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    130
    Chổng đít lên máy cánh thúc là đc. Còn xem con mái ưng ko nữa thôi

minhtrithanhtra and minh vũ like this.
  3. chimcugaybp

chimcugaybp Member

Thích đã nhận:
    17
    Tình hình là em cu đực của bài viết trên đã bị mèo làm thịt rồi các bác ạ, em mái thì hoảng loạn! Em buồn khôn tả, nhưng lấy lại tinh thần em quyết tâm tìm cho em nó môt tấm chồng và cuối cùng cũng tìm được. Nhưng ngặt nỗi giờ treo mà em nó chỉ gáy gọi theo cữ trong ngày, có 2 lần 2 bắt gặp là gù mái mấy sạc. Em không thấy nó thúc và máy cánh như con đực trước. Vậy cho em hỏi là đã chín mùi chưa các bác? Hay phải chờ nó thúc & máy cánh mới thả chung được?