Thắc mắc xin hỏi ý kiến mọi người

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi hiencoc, 27/9/08.

1. hiencoc

hiencoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Tôi có nuôi một con gà (gà đòn ) có một số điều chưa hiểu tại sao xin hỏi mọi người cho ý kiến. Con gà này khi vần cắt tai thì vấn đề đá đầu mặt , ra hầu tốc độ vừa phải, cho nhẩy 10 phút đá gà kia vỡ đầu phải khâu lại vì cả hai đều mới thử lần đầu, nghỉ 5 phút thì cho nhẩy thêm 10 phut nữa rồi cắt tai. Con gà này trạng loại to cao , mã xám chân vàng mào sít to , hộp sọ to khung xương tốt. Sau khi thử thấy rất triển vọng lên về nuôi rất cẩn thận , đợi khô tai rồi mới tìm gà vần. Khi vần lại thì nó rất khỏe nhưng lại đổi lối sang cưa cần đá mé mu lưng bả vai nhưng đá rất ít chỉ mải lối, tôi không hiểu vì sao nó lại như vậy mặc dù đã thử với nhiều gà khác nhau nó vẫn vậy chỉ mải lối rất ít đá, tuy nhiên đá vẫn rất đau nhưng một hồ chỉ đá khoảng chuc cái còn lại chỉ vò đối thủ.
    Xin mọi người cho ý kiến.

Last edited by a moderator: 27/9/08
  2. cdp

cdp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    36
    mình chơi gà cựa nhưng theo mình biết thì gà đòn ko hay ko nhất thiết phải đánh nhiều đòn mà cần là đòn phải lớn và hiểm. nếu gà bạn mải lối thì gà kia cũng khó đá trúng nó được biết đâu đây lại là chiến thuật phá sức định và chỉ khi nào thấy địch sơ hở thì mới cho nó 1 cây tầm vông vào đầu thì sao ? cố chăm nha bạn , gà đòn mà ngày tháng còn dài. chúc vui ve

3. livelyandlove

livelyandlove Active Member

Thích đã nhận:
    22
    Mình có chơi gà đòn 1 thời gian ko biết gà bạn trạng to thì cân nặng chính xác bao nhiêu, nhưng theo mình nghĩ gà nó đổi lối là do ở con gà ( vì mình cũng đã từng gặp nhiều con đổi lối như bạn nói ).Bạn có nói mới vần thì thấy nó thay đổi lối vậy thì mình nghĩ vẫn chưa đủ để kết luận vì sự thay đổi đó của nó. Chúc bạn có 1 con gà hay :D