Thắc mắc??

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi khanhtraudien, 30/10/11.

1. khanhtraudien

khanhtraudien New Member

Thích đã nhận:
    1
    em mới bik chơi chòe lửa..nên e nghe mấy ông chơi chòe lửa lâu năm nói có 2 loại
    * chòe lửa **châu đốc** chơi ko hay >>cách phân biệt> chòe lửa châu đốc ức màu vàng
    *chòe lửa *bình thuận*chơi mới hay>>cách phân biệt>chòe lửa *bình thuận ức màu đỏ đậm

cho em hỏi có đúng vậy ko?? em đã mua 2 con 1 con bổi zo cám rùi cung dạng giá 800k..và 1 em chuyền chưa zo cám 900k >>điều quan trọng là 2 con đều là ức vàng..mấy ông lão tiền bối chê 2 con lửa của e là lửa châu đốc mấy ổng chê quá chày em kung hơi bùn và bực

mong các bác cho em ý kiến e thaks nhiều[-(

2. duc hien

duc hien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    537
    lửa ức vàng là lửa phú quốc bạn ơi. còn về con nào hay hơn thì tùy à, tùy theo tố chất của con chim bạn à. nêt chơi tốt là được. còn chim bạn bị chê là chê ở phần lông ức thui, vì chòe lửa ức vàng xấu lắm. hihi

khanhtraudien thích bài này.
  3. SonnguyenVT

SonnguyenVT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    500
    Theo mình thì cũng không hẳn là lữa vùng này ức vàng và vùng kia thì màu đỏ bầm đâu. Vùng nào cũng có con đậm hoặc nhạt cả. Tuy nhiên! Theo kinh nghiệm thường thấy thì những con có ức màu vàng đậm (hay còn gọi là màu đỏ bầm) thì thường là những con có nội lực mạnh, đấu bền chim và nhìn cũng đẹp hơn. Còn chơi hay hoặc dở thì tùy vào năng khiếu của từng con chứ chưa hẳn là vùng này thì chim hay vùng kia thì chim dở. Bạn không nên lo lắng quá nhiều cứ chăm và tập luyện em nó cho tốt là được. Thân

tranchinh and khanhtraudien like this.
  4. tung1978

tung1978 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    478
    Đúng đó bác đưng vội đánh giá khi chưa biết roc về nó , tỷ lệ chim hay và chim dở cũng chỉ cách nhau chút thôi , mỗi vùng có những cái hay riêng bạn đừng vội nản . Chúc bác có chim hay

khanhtraudien thích bài này.
  5. AlexandreCiskob

AlexandreCiskob Well-Known Member

Thích đã nhận:
    160
    Mấy con lửa nhà anh thế nào rồi? Chiến ầm ầm chưa, con nhà em vẫn chưa xong lông, toàn pặc pặc, ko hót gì cả :(

6. khanhtraudien

khanhtraudien New Member

Thích đã nhận:
    1
    may con lửa cua mjnh dan chua not kêu tạch tạch ak

7. HuangYue

HuangYue Well-Known Member

Thích đã nhận:
    288
    chòe lửa thay lông pặc pặc ko là ngon rồi. thay lông nó nín luôn 3 tháng. họa hoằn hót sổng giọng mái vào buổi sáng sớm thôi

8. tung1978

tung1978 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    478
    he he he Lửa nhà anh nó kêu rồi nhưng chưa căng , dạo này nhà đối diện họ sửa chữa nên chim cò khỏi hót hét luôn , cũng bận lu bu nên không đc chăm tốt nhất .