Thách đấu giữa La Hán và Tai Tượng

Thảo luận trong 'Chuyện khác - Chúc mừng - Thư giãn' bắt đầu bởi quocthai_tamky, 27/4/07.

1. quocthai_tamky

quocthai_tamky Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hôm qua ngày lễ tụ hộp anh em lại đi nhậu cả ngày , không biết trong cuộc nhậu nói chuyện thế nào mà thằng bạn mình nó rũ mình đem cá La Hán của mình bằng khoảng 3 ngón tay đá với cá ..... Tai Tượng của nó bằng ...................... hơn 1 bàn tay , hix hix ! Bỏ 2 con vào chung 1 hồ cho đá với nhau đến khi ...... 1 em " lên đường về với ông bà " ~X( . Ai thua thì chung một chầu bia cho cả đám bạn ( tụi nó làm trọng tài ) . Lúc đó cũng say quá nên mình nhận lời thách đấu :crying: . Bây giờ chẳng lẽ bỏ cuộc thì " quê " . Nên mình quyết định " chơi " luôn .
    Con La Hán này mình nuôi từ nhỏ đến lớn bằng 3 ngón tay , nó cũng đẹp nhưng cái đầu thì lên ít quá nên mình lấy con này ra thi đấu . Nó cũng rất hung hăng .
    nghĩ đi nghĩ lại cũng vui , tại sao người ta đá cá " xiêm " , cá lia thia ...... mà sao không cho La Hán đá ? (chỉ cho đá nhau với những " em " nào không được đẹp cho lắm )
    Không biết kết quả trận đấu thế nào đây ? theo các bạn mình chiến thắng được bao nhiêu % ? các bạn nhận xét thiệt tình nhé , để mình con chuẩn bị tâm lý. :devil:

2. tuanstcom

tuanstcom Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cá tai tượng nó ngu lắm .cứ cho đá đi .thắng chắc............

3. killing_anger

killing_anger Well-Known Member

Thích đã nhận:
    52
    Nếu có sự chuẩn bịu thì 100% thắng tập luyện cho đá kiếng đi mình ủng hộ la hán của bạn

4. kentaradn

kentaradn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    chơi lun đi bạn tui ủng hộ ma truóc khi đá bỏ đói nó 1 ngày đi roi nữa ngày cho ăn ít 1 chút cho nó xung chúc bạn thắng cử nhậu hehe:D

5. hoang khang

hoang khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    745
    không biết con tai tượng kia dòng Vịêt Nam hay dòng Phi châu?? Nếu là dòng phi châu( mặc dầu thịt mềm và vảy mỏng) thì bác coi chừng đó nhe....theo mình mặc dầu dòng la hán kinh thật nhưng không nên chấp số ký quá chênh lệch như vậy...chúc may mắn.

6. nphuoc91

nphuoc91 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    anh cho đá như em giống nhứ là châu chấu đá xe vậy hihi,nhưng dù gì đi nữa thì cũng là anh em la hán nên thôi ũng hộ hết mình

7. redflame

redflame Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    chà.máu quá.
    nếu là tai tượng châu phi thì cũng gấu lắm nha,em thấy hai con chây phi to cỡ bàn tay đá nhau bể cả hồ 5 li đấy,nó mà câu mỏ chắc cá nhỏ có mà tét mỏ. cá nhỏ được cái lanh lẹ lại đang tuổi xung rất hăng,
    Đừng cho nó ăn no nha bác,thế thì nó mới nhè thịt thằng kia mà cạp

8. NGOCUONG

NGOCUONG Tẩu hỏa vì lan

Thích đã nhận:
    685
    Chưa biết mèo nào cắn mỉu nào đâu nghe. Tai Tượng ta thì chậm chạp nhưng lỳ đòn, táp cái nào ra cái đó, còn Tai Tượng phi (cá beo) thì nhanh nhẹn, hung hăng, cứ nhè mấy cái vây mà cắn. Thôi để bác QuocThai-TamKy làm một bài phóng sự về trận đấu này xem sao

9. killing_anger

killing_anger Well-Known Member

Thích đã nhận:
    52
    Anh em La Hán vào ủng hộ đi nào quay đc video clip cho anh em coi thì hay biết mấy nào

10. cutysaigon

cutysaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    trời chơi thì chơi chú sợi thằng tây nào bác ơi tai tương chỉ là cá thit thui còn la hán là cục cung ma sơ gì

11. tuanhao

tuanhao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chà! kì này có chuyện vui đây:D chơi luôn bác ơi ủng hộ bác hết mình.Con tai tượng kia chỉ được cái lấy thịt đè người thôi.À ko,lấy thịt đè la hán mới chính xác =)) =)) =)).Trước khi ra trận bác đừng cho nó ăn no quá thì thế nào nó cũng đè con kia ra mà cắn.Chúc bác may mắn,nhớ quay lại đoạn phim cho anh em xem nhé:D .

12. baotan267

baotan267 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    chời, hội bảo vệ động vật hoang dã mà biết thì bác rắc rối to rồi :laughing: nhưng em vẫn ủng hộ con la hán, chỉ sợ hai con vào bắt tay nhau cho bác thua chầu nhậu thui :D

13. Taquang

Taquang Member

Thích đã nhận:
    3
    Bác có cần tập dợt trước không? Em cho bác mượn con tai tượng nhà em về tập huấn cá nhà bác nè....... Em nuôi 4 con tai tương châu phi, mới có mấy ngày mà tụi nó đánh nhau quá trời, rách vây, tróc da tùm lum :((... tụi nó cũng dữ lắm bác ơi.......

14. bientau

bientau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    ko sợ đâu bạn ơi,mình đã từng cho tai tượng đánh nhau với hồng két rùi.Hồng két bé hơn mà chẳng có đuôi vẫn thắng con tai tượng đầu gấu(chén mất 2 con ali vằn to =1/3 nó) nhà mình>>>vậy huống gì la hán lại ko ăn được tai tượng

15. tuanhao

tuanhao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hơ hơ bác chủ topic đâu rồi nhỉ???vào thông báo cho anh em biết kết quả cuộc chiến đi chứ:D làm mấy huynh đệ trong đây chờ sốt ruột quá rồi nè;)

16. Nhoc-Mos

Nhoc-Mos Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Tới hôm nay mình vẫn chờ kết quả trận đấu mà sao chưa thấy chủ topic thông báo gì nhỉ,hay cả 2 em đều ngủm rồi:D :D

17. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Chắc vì lí do nào đó cả chủ La Hán và Tai Tượng đều phải suy nghĩ lại hay sao ấy!!!!!!!!!
    Hay là 2 con ...............đã lên chảo rồi????hehhehehehehe

18. bayboody

bayboody Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    các bác làm như cá tai tượng hiền lắm chắc,theo em tỉ lệ là 50/50 thôi,Tuy cá LH dữ hơn nhưng đuôi ,vây lại dài hơn mất đi lợi thế.Trong khi tai tượng lại có 1 thân hình lý tưởng:mỏ,răng đuôi,vây ngắn......................

19. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    Lá hán to cỡ bàn tay nhảy qua đấu với tai tượng phi châu(heo lửa) nhà mình 2 con cùng kích thước,kết quả la hán chầu trời sau 2 ngày tận tình cứu chữa.giờ chỉ còn em tai tượng 1 mình 1 cõi.
    la hán tuy hung hăng,nhanh lẹ nhưng thể lực yếu,miệng cắn rất ác nhưng không ngậm chặt.sau mấy đòn phủ đầu nếu tai tượng phản công thường bị tai tượng ngoạm rất chặt,kéo từ đầu này đến đầu kia,đập vào thành hồ hay hất tung lên nóc.do thể lực yếu nên chỉ 1 lát là bất động mặc cho tai tượng tấn công.
    em la hán khoảng 1.5 năm tuổi.tai tượng thì già gấp đôi nhưng kích thước bằng nhau.bạn nào có la hán cho đấu thử sẽ thấy ngay thôi.

20. 123 khido

123 khido Guest

bác cư' cho nó solo với con tai tượng đó đi, chắc thắng lun, tai tượng ko dữ bằng la hán đâu..............