tham khảo các cao thủ

Thảo luận trong 'CHIM KHƯỚU - SÁO - NHỒNG ( Yểng)' bắt đầu bởi hieuvks, 29/5/12.

1. hieuvks

hieuvks Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    :crying:e vừa ship e Khướu mun từ Huế vào hôm 25/5, e nó là mộc dở, hót bậy được chút rồi. Nhưng từ khi về đến giờ thấy nó vẫn lanh lợi mà sao nó đi phân lỏng và ít quá. con này đã được người ta nuôi mấy tháng rồi. Hiện tượng này là sao các bác. e nhớ loài này đi phân nhìu lắm mà......??????????????????????????

2. hieuvks

Thích đã nhận:
    23
    vào xem mà chẳng bác nào cho kinh nghiệm ah? thấy gần chục bác xem rồi, huhu

3. pham quang vu

pham quang vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    86
    cứ từ từ bạn ạ vì có thể những người đã xem chưa có nhiều kinh nghiệm, các bác có kinh nghiệm khi xen sẽ trả lời thôi.

hieuvks thích bài này.
  4. hungbd

hungbd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    75
    chào bạn! mình nghỉ bạn đang lo lắng cho em nó dữ lắm. không có vấn đề gì đâu bạn ạ, em nó là khướu bổi mà di chuyển xa như vậy thì em nó bị stress thôi mà. bạn bỏ thức ăn và nước dầy đủ và phủ áo lồng treo nơi yên tĩnh khoản vài ngày thì em nó ăn uống bình thường lại thôi. có chút kinh nghiệm vậy thôi chúc cho nó nhanh lấy lại sức. khi nào rãnh up hình cho ae xem nhé.thân chào

5. M.U

M.U Well-Known Member

Thích đã nhận:
    148
    tình trạng "chói nước" chuyển vùng miền thôi Bác đừng quá lo lắng, châm Cào Cào, Dế, Cám, Nước, phủ kín áo treo nơi yên tĩnh, 3 ngày sẽ okie, thân !

6. hieuvks

Thích đã nhận:
    23
    đến nay là 5 ngày rồi, chim vẫn hót lai rai lúc sáng chưa căng, nhưng nó ăn cám ít, đi phân không vón thành cục, mà đi phân e nhìn thấy nước và cám nát hòa vào nhau. không lẽ con này đi phân kiểu ấy, nếu thế thì chắc chim k khỏe. đi phân kiểu này vệ sinh cực hơn đi phân vón cục

7. M.U

M.U Well-Known Member

Thích đã nhận:
    148
    hôm nay 1 con nhà Em đi ngoài nước nhiều, Em dự là do Trời nắng nóng quá, nó uống cả 1 ống nước lớn, nhiều hơn trung bình 1/2 ống nước/ngày. Em ngưng cho ăn Dế, chuyển sang Liu Điu.
    Sài gòn 2 hôm nay nóng kinh !

8. hieuvks

Thích đã nhận:
    23
    chim nhà mình 1 ngày mần 1 cóng nước, mình cũng có phần đoán như bạn, nhưng cắt bớt nước thì k được, nó khát nó phải uống, giờ tính sao với hiện tượng này hả các bác

9. lamduc

lamduc Member

Thích đã nhận:
    5
    bác xem có phải tại đổi cám k? bác vẫn cho ăn cám cùng loại hay the nào?

10. hieuvks

Thích đã nhận:
    23
    vẫn là cám ba vì, khi chuyển chim vào e có chuyển lun gói cám ba vì ngoài ấy vào lun. hiện nay chim hót tốt hơn rồi, mau mỏ nhưng phân thì vẫn thế, k lẽ đường ruột con này đi phân kiểu ấy

11. hungbd

hungbd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    75
    khi bạn mua chim ở ngoài đó thì phân em nó có bị như vậy không. có những chú phải nuôi khoản 1 năm nó mới hết. chim bổi thường đi phân lỏng lắm, chăm sóc cực. tốt nhất là xem kỹ trước khi đưa em nó về. theo mình thì bạn mua một cái lồng hở đáy để em nó đi trực tiếp xuống đất cho đỡ hôi, còn ban đêm đem vô nhà thì lót dĩa vào. chơi chim thì phải chịu cực thôi. chúc cho bạn nuôi thành công.

12. hieuvks

Thích đã nhận:
    23
    chim mộc được người nuôi mấy tháng, e nhờ thằng bạn mua dùm, chuyển vào đây nó còn sống là mừng, thằng bạn cũng k biết chơi chim. chắc hy vọng đơi 1 năm sau vậy