Tham khảo giá cá dĩa bồ câu

Thảo luận trong 'Nuôi - Chăm cá đĩa' bắt đầu bởi thonguyen, 20/11/07.

1. thonguyen

thonguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Hôm rồi có đến trại cá dĩa, thấy người ta bán dĩa bồ câu size khoảng 4cm tính cả đuôi giá 70.000 d /con (mà thường thường các bạn nói size có tính luôn đuôi ko hay cvhỉ tính thân cá, thông cảm mới nuôi cá dĩa), thốy dội quá, thích ắm mà ko dám mua. Cho mình hỏi giá đó được ko? Cá 2-3 cm 25.000d/con.

2. twan

twan Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    528
    chắc tai ah mua lẻ mới có giá đó!lần sau mua cá đĩa nhớ mua chục hoạt nguyên bầy nha,giá rẻ hơn nhiều lắm đó!con giá chính xác bao nhiêu phải hỏi người bán!!!hì hì...

3. artpiano

artpiano Active Member

Thích đã nhận:
    1
    trời ơi trại ở đâu mà mác quá vây Thôi bạn mua đại bồ câu size 8-9 có 100-110 k thội bảo dảm không tiêu Chứ không kinh nghiệm thấy cá nhỏ thích mua về tiêu không đó MÀ thích mua cá bồ câu nhỏ loại thường khoảng 25k thôi đó là sizẽ 4-5 Còn cá dẹp thì tùy người bán nhưng cũng không quá 60 k đâu

4. thonguyen

thonguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Cám ơn các bạn nhiều, sao mình thấy giá ở Sài gòn hình như rẻ hơn nhiều. Ở Bến Tre cá dĩa mắc lắm, nhất là cá ở các trại. Còn cá ở cửa hàng toàn hàng dạt ko hà. Ko bệnh thì cũng là khuyết này khuyết kia.

Cám ơn các bạn nhiều, sao mình thấy giá ở Sài gòn hình như rẻ hơn nhiều. Ở Bến Tre cá dĩa mắc lắm, nhất là cá ở các trại. Còn cá ở cửa hàng toàn hàng dạt ko hà. Ko bệnh thì cũng là khuyết này khuyết kia.

Last edited by a moderator: 29/11/07
  5. LUANBOCAU

LUANBOCAU Banned

Thích đã nhận:
    0
    :D
    bạn nghỉ ai cũng có rêu để sử nguyên bầy chắc:devil: =)) =; =((

6. thamvongca

thamvongca Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Có thể lắm chứ, chí ít bạn cũng phải bắt 1/2 bầy mới có giá rẻ. Chứ mua 1 hay 2 cặp mà người ta phải quậy hồ bắt cá cho bạn thì mặc là đúng rồi.

7. vohon88

vohon88 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cũng tùy chỗ thôi giá 70k thì hơi đắt đó tui mua tiger size 6 mà có 80k hà mà bông thì lên toàn thân rùi !!!

8. cá vàng

cá vàng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Cá dĩa mua một cặp cỡ 10-12cm thì bao nhiêu hả mấy bác . EM mới tập chơi loại này mong các bác chỉ dẫn .