Tham khảo thông tin về Red Syno.???

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi fengshui_fishs, 19/12/05.

1. fengshui_fishs

fengshui_fishs Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào các bác cao thủ về cá La Hán .
    Vừa rồi em thấy trên thị trường cá cảnh SG có xuất hiện dòng cá la hán mới mang tên RED SYNO . Hiện nay các thành viên đang rất thiếu thông tin về dòng cá này . Mời các cao thủ đã có cơ hội tiếp xúc hoặc trực tiếp lai tạo ra dòng mới xin lên tiếng chỉ giáo để anh em trên 4rum cùng học hỏi .
    Xin cảm ơn .

2. LahanHAN26

LahanHAN26 Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào các bác cao thủ về cá La Hán

Chào bác fengshui_fishs, mình thấy dòng RED SYNO là dòng cá rất đẹp, ko biết đã có cao thủ nào thấy nó chưa chứ mình đã được tận mắt thấy nó bơi lội rồi, chỉ tội đắt quá thôi. Con cá bé độ 3 ngón tay đầu cũng đã vuợt qua lưng minh ngắn giá 11tr các bác thấy thế nào, cũng phải tiêu diệt 3 tháng lương cac bác ạ:
    Sau đây là vài nét về em nó: RED SYNO là cá có màu đỏ tươi, màu lan đều toàn thân, dòng cá này ko như các dòng cá khác màu lên xuống thất thường và chỗ đậm chỗ nhạt mà màu nó rất ổn định, châu nổi dầy nhưng ko đều như Kim Mã Lưu và đặc biệt còn giống dòng Kim Mã Lưu thuần chủng ở cái đặc điểm ko có chữ, cuối cùng là đầu to có thể nói là rất to, khi nào chụp hình đươc mình sẽ pót cho các bác coi, à mà hình như dòng cá này ngoài thị trường Hanoi nghe đâu cũng có bán, nhưng chắc giá cũng độ 450-500n may ra mới tin là cá xịn:-*

3. fengshui_fishs

fengshui_fishs Active Member

Thích đã nhận:
    0
    - Cám ơn bác Lahan_han26 : bác cố gắng sưu tầm cái ảnh post lên cho anh em thưởng thức với nhé . Loại cá này sẽ đem lại luồng sinh khí mới cho thị trường cá La hán Hà Nội đây.

4. rosenguyen

rosenguyen Active Member

Thích đã nhận:
    2
    khi cá lên màu chuẩn, redsyno sẽ rớt châu đó huynh ơi.

5. d2d3

d2d3 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    có bác nào nhà gần tiệm mỹ nhân ngư ko,tiệm đó gần đường nguyễn tri phương đó.ở đó mới có bầy king kamfa,red syno mới về đó.lên coi thử xem.pót hình cho anh em xem nữa nha.

6. batuocbongdem

batuocbongdem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    nó bán cá bột mà,đâu có bán cá lớn đâu mà chụp

7. Seko

Seko New Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác lahanhan26 ( Hải Đội Cấn )chắc chưa có cá này hẳn .Nếu có thì cá của bác có xịn không . Sao lại có chuyện xịn là phải 500k . Thế cứ giá 300k là dởm à . Hay nhỉ .:laughing: :laughing:
    Tôi nghĩ để thẩm định từ " xịn" ở đây phải 6 tháng sau khi nuôi cá mới biết được nên tin ông nào .
    Các anh em chơi la hán có đồng ý với tôi không .

8. d2d3

d2d3 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    đúng đồng ý với bác seko,đâu phải mắc là cá xịn đâu.nếu như có bao nhiêu tiền đi nữa mà ko biết lựa cũng như ko.phải ko mấy bác?còn về loài red syno thì hiện nay trên thị trường đang bắt đầu bầy bán,theo em nghĩ thì mấy bác nên bắt 2,3 em gì đó nếu ko cừng thì sau 2 tháng nữa thì giá sẽ lên cao đấy,vì đay là một giống cá mới!thân

9. LahanHAN26

LahanHAN26 Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác Seko đừng nói mình thế, cá này thì mình có, chẳng phải chỉ mấy con cá bột nhỏ xíu mà cá to 3 ngón tay mình cũng có, dòng này cũng khá mới lạ nên mới chỉ bắt 5 em cá bột và 1 em lớn để chơi thử thôi, có bác nào bảo nó lớn thì châu giảm thì mình ko cho như vậy, cái chính cá đã đẹp rồi thì nó sẽ đẹp bởi mình đã thử bỏ tiền chơi 1em lớn rồi mà, còn từ xịn ở đây mình muốn nói tới giá cá ma trông có tương lai rồi cơ bởi mình biết giá cá 300-370n là cá chỉ lớn băng cái móng tay út vậy sao ta ko bỏ thêm 100-200n để có thể mua cá to hẳn bằng ngón tay có phải bảo đảm hơn ko, theo các bác chọn cá nhỏ thì chon thế nào xin các bác cho ý kiến, à mà bác seko là ai mà lại biết cả địa chỉ nhà mình nhỉ.

10. haituonglong

haituonglong Giáo sư

Thích đã nhận:
    78
    Em nghĩ vấn đề không phải ở giá cả. Giả sử cứ cho giá con cá bột là 500k, người bán hàng có đảm bảo là cá tốt không? Nếu nuôi 1 thời gian không đẹp thì sao? Bắt đền à?? Chà chà, khó nhỉ? Lúc ấy, người bán bảo tại anh nuôi không tốt, không biết nuôi, tại nguồn nước nhà anh.. v.v.... thì sao nào? Hòa cả làng à???
    Vậy đấy, bản thân con cá là cái thuộc về tự nhiên, rất khó để đảm bảo. Cho nên khó có thể nói cá giá bao nhiêu là xịn... Vì vậy, kinh nghiệm mua và chơi cá rất quan trọng.. , quan trọng không kém là sự may mắn. Theo em, đấy mới là những yếu tố đảm bảo giá trị của 1 chú cá.

11. batuocbongdem

Thích đã nhận:
    1
    Red syno bán đắt như tôm tươi..cách đây 1 tuần em có hỏi trên diễn đàn về loại này & kingkamfa.Hôm nay ghé lại tiêm Kim Ngư nó đã bán sạch chơn 200 con cá bột red syno,chỉ còn cở 50 kingkamfa.Mà giá đâu có rẻ gì..kingkamfa giá 170 000 /1con .redsyno 80 000/1con .Nhưng giá ko sốc bằng câu nói của thằng chủ...."Cứ nuôi lớn đc ...mà có người bảo ko phải king kamfa thì đem lại đây nó đền 1 con lớn ..."

12. kaboom

kaboom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    cho em hỏi thông tin về RED SYNO đã post là có nguồn gốc từ đâu??? có ai có hình của cá này chưa??? có thể post được không??? em nghe nói vẫn không hình dung được!!! Thắc mắc quá!!!

13. batuocbongdem

Thích đã nhận:
    1
    Bó tay bro ơi...nghe người ta nói nhiều mà cũng chưa thấy đc hình nó ra sao nửa.Chỉ thấy đc con cá bột nhỏ xíu mà châu nổi toàn thân đẹp lắm bro.Nghe nói là lớn sẽ mất châu...mình cũng ko biết nữa...

14. kaboom

kaboom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    em cũng đã từng thấy một con, cũng nhỏ xíu mà châu chử đầy mình... nhưng ấn tượng nhất vẫn là con mắt to đùng... cứ như là cá dĩa mà nuôi hồ rong bị đẹp lớn hông nổi!!! Em nghĩ đây là con cá người ta nuôi ép chứ không phải red chyno gì gì đó... đến bây giờ em vẫn bán tín bán nghi... có dòng cá này thiệt không???

15. Seko

Seko New Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo một số nguồn thông tin cá RedSyno là cá mới lai tạo ra nên chưa có Redsyno trưởng thành đâu . Nếu có chỉ là có bố mẹ của Redsyno là Red Synồ thôi :laughing: :laughing: . Nói vui vậy chứ làm gì có Redsyno trưởng thành vào thời điểm này --bác nào có thử post hình lên cho A E coi .

16. Seko

Seko New Member

Thích đã nhận:
    0
    bác là bác Hải lái cá ai mà chẳng biết --Nếu ko ai biết bác thì bác làm ăn làm sao được .
    From batuocbongdem : Hôm nay ghé lại tiêm Kim Ngư nó đã bán sạch chơn 200 con cá bột red syno,chỉ còn cở 50 kingkamfa.Mà giá đâu có rẻ gì..kingkamfa giá 170 000 /1con .redsyno 80 000/1con .
    From Lahanhan26 : mình muốn nói tới giá cá ma trông có tương lai rồi cơ bởi mình biết giá cá 300-370n là cá chỉ lớn băng cái móng tay út .
    Mình thấy giá cả Redsyno lên chóng mặt cứ như giá vàng trên thị trường thế giới vậy --Thế này thì chẳng biết đâu là cá thật --đâu là cá dỏm nữa . Bác nào đã mua loại này tư vẫn cho anh em biết với .

17. tandat03

tandat03 Member

Thích đã nhận:
    0
    Có bạn nào biết cách nhận biết cá REXSYNO và KINGKAMFA cỡ HAI ngón tay hay cá bột ko chỉ cho mình biết để mua khỏi bị nhầm .

18. tungnhung

tungnhung Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Hì thấy các bác bàn bạc xôm tụ quá nên em cũng tham gia 1 tí chơi:D .Mặc dù không rành về loại cá này cho lắm(vì là giống cá mới).Em thấy các bác thắc mắc không biết nó ra sao nên hôm nay em post hình 1 chú redcyno cỡ lớn lên cho các bác bình luận.

19. chihong123

chihong123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Cá đẹp quá . Giống red syno hả mấy bạn . Con này giá bao nhiêu tiền ? thân
    X-MEN BÓ TAY SAO ĐƯỢC

20. thapbat

thapbat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    93
    chao` em la thanh vien moi' hom qua em moi len tiem kimlien o do' co' 1 bay` co' red syno do' em va ban em dinh mùa-3 con kinhbacara de ve nuoi nhung bi. het nen em phai mua redsyno 150k lan mau cua no' cung dep chau noi len dam. nghe ong chu cua hang noi ong vua` moi' ban 1 con resyno voi gia' 9t dep tyuet. ko che vao` dau het' .