than bổi của e ^^

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi **ILI**, 29/10/08.

1. **ILI**

**ILI** Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    e này e đã vào cám đc khoảng 1 tháng rồi, hoàn toàn ok ko sứt sẹo gì cả post lên để a e ngắm chơi cho đỡ bùn vậy , các bác cứ băm chặt thoải mái nhé :x

2. **ILI**

Thích đã nhận:
    13
    còn đây là 1 đặc điểm nữa của e nó mà e rat khoái 1 CỌNG LÔNG TRẮNG DƯỚI HÀM :D

như thế này có đc gọi là mơ ko nhỉ , liệu sau này nó có mọc thêm ra k ? Bác nào có kinh nghiệm nuôi than mơ chỉ giùm e nhé !

3. ĐATSK

ĐATSK Well-Known Member

Thích đã nhận:
    25
    Nếu em này có cọng lông dưới hàm màu trắng như bạn nói thì trước hết là chúc mừng chủ nhân đã, sau thì có lời nhận xét thế này : Ức rộng, vòng lông đen sâu nhưng dáng em này mập ( có thể do chụp ảnh ), đuôi hơi ngắn, chân ngắn. Tổng thể thì được cái lông trắng dưới cằm

4. tranquocnam

tranquocnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    421
    chim đẹp đó bạn à, bạn mua bao nhiêu vậy mà sao mình thấy nó dạn người dữ vậy ? bạn cố gắng chăm sốc cho em nó kỹ vào nha như vậy có chim hay để chơi nha

5. quankiet

quankiet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    nhìn con này có vẻ ko cân đối lắm, to xác mà chân, đuôi lại có vẻ ngắn ^^. ko bít tài nghệ nó ra sao nhỉ, 1 tháng mà sao nhìn có vẻ hơi dạn nhỉ, chim mình giờ cũng gần 1 tháng , hót suốt ngày khi treo lên mà để xuống đất là bay nhảy như đúng rùi ấy ^^. 1 cọng lông trắng dươi cằm,theo mình thì hiếm chứ ko đẹp bằng chim bình thường ^^. chúc bạn vui vẻ với chú chim và hy vọng mùa sau thay lông thêm vài cộng lông trắng hihihi...^^

6. **ILI**

Thích đã nhận:
    13
    hihi các bác quả là tinh mắt , e nuôi e này chỉ vì nó có cọng lông trắng thôi mà. Thấy ngộ ngộ, chứ con này mập ú lại lùn nữa :) . Đc cái nhanh dạn, ko fải chim mùa này lên mà ko sứt sẹo ko sơ xác là ok rùi. Lúc đầu e cho nó vào lồng bẫy khuyên bịt kín các phía thế là cu cậu ko húc vào đâu đc, khoảng 3 tuần e cho ra lồng to và chùm áo lồng rồi mở dần ra, h đã mở đc hơn 50% áo rồi mà chim chỉ nhẩy ko húc :D

7. hoalo_biglong

hoalo_biglong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    64
    theo em cọng lông trắng ấy chả nói lên cái gì đâu ,các thứ khác thì các bác đã nhận xét hết rồi ,chỉ dc cái nhanh dạn thôi ,chúc mừng bác nhé